Làm trái ngành

ozone

Thành viên
Tình hình là các bác ạ, trước đây em chủ yếu làm công việc liên quan đến giao tiếp với cả tín dụng (em tốt nnghiệp NH), tháng nay em chuyển sang làm bàn giấy cho 1 dự án của công ty khác.

2 công việc khác nhau trời vực.

Mà hãi nhất khoản này các bác ạ. Lĩnh vực mới của công ty, mẫu miếc chưa có, tất cả mẫu giấy tờ phải gõ lại từ đầu, đủ các thể loại. Mà một mình em phụ trách giấy tờ cả dự án, em đã làm trò này bao giờ đâu.

Có bác nào cũng từng như em, chia sẻ kinh nghiệm phát. Nhất là mấy cái mẫu văn bản biết thế nào là chuẩn nhỉ. Ví dụ như bộ salekit chẳng hạn, hoặc là kế hoạch đào tạo nhân viên. 2 cái trên chỉ là ví dụ thôi, còn nhiều loại khác nữa.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ko có mẫu vậy thì cái mà bạn làm sẽ là mẫu nếu ko có thời gian thì nhờ bạn bè người thân ở công ty ngân hàng cho mẫu, miễn sao sếp duyệt là ok ko phải lăn tăn

Mẫu văn bản, font chữ, cỡ chữ, cách trình bày (thụt lề, in hoa, tiêu đề...) thì chắc bạn fai tham khảo 1 số sách về thư ký/văn phòng/hành chính. Hình như ở 1 số NH cũng có văn bản, công văn quy định cụ thể cách thức trình bày văn bản của NH đó, bạn có thể tham khảo thêm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên