Làm sao để xin vào làm được ở Ngân Hàng đây??????Ai có kinh nghiệm chia sẽ với......

myxuan

Thành viên
Mình rất thích được làm việc trong ngân hàng, nhưng mà khó xin quá đi,,,,mình gửi CV ở nhiều ngân hàng rồi mà không có tin tức gì hết.....chán quá điiii.......có ai giúp mình kinh nghiệm để xin vào ngân hàng với,,,,,thank.!!!!!^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Hix! Dùng từ "xin vào ngân hàng" làm mình ấn tượng quá ^^, hiểu sai nghĩa ngay từ đầu, vào đọc kỹ mới thấy là ko phải "xin vào ngân hàng" :)) ^^

Sao lại sai hả bạn? không phải xin chứ sao? thường người ta nói đi xin việc mà

Còn mình là kỹ sư CNTT( mạng máy tính) nhưng mình muốn chuyển sang làm ngân hàng, đã lấy được cái bằng nghiệp vụ ngân hàng của trường DH Ngân Hàng nhưng sao thấy xin vào làm trong ngân hàng thấy mong manh quá @@! Khối người bằng dh chính qui còn thất nghiệp lên thất nghiệp xuống! haizzzz! Có ai có thể cho mình xin vài lời khuyên ko?

Bạn học trường gì, nộp hồ sơ vào những ngân hàng nào, nộp những vị trí gì, bạn đã từng đi làm những đâu, kể cả các công việc Part time từ lúc đi học mà bạn nộp hồ sơ họ không gọi.
Mình cũng đã đi nộp hồ sơ ở một vài ngân hàng, và mình rút ra kinh nghiệm của những bạn đi nộp hồ sơ mà ko được gọi như sau:
- 1 Là CV không hấp dẫn( Lỗi chính tả, làm cv thiếu khoa học, cách trả lời các câu hỏi trong cv không đúng với yêu cầu của công việc)
- 2 là các bạn không hiểu về hệ thống ngân hàng, không hiểu các vị trí trong ngân hàng là làm cái gì, cần cái gì=> Do vậy các bạn làm CV không đúng với ý nhà tuyển dụng.
- 3 là các bạn chưa làm ở đâu, chưa có kinh nghiệm gì nhưng lại muốn làm ở các vị trí ngon lành cành đào => Đa số đều mắc phải cái này
- 4 Là khi nộp hồ sơ các bạn đều ko tự tin vào bản thân mình, ko nghĩ là mình sẽ đỗ, do vậy không có kê hoạch ôn thi, đến khi ngân hàng gọi đi thi thì kiến thức không có, thế là qua được vòng gửi xe đến vòng thi thì trượt.
- 4 là Các bạn không biết cách trả lời phỏng vấn.

Các ngân hàng bây giờ thiếu nhân lực "Rất nhiều". Không phải mất đồng nào để xin vào ngân hàng cả, các bạn cứ nhanh nhẹn, cần cù,, kiến thức chắc chắn.. Và " Biết cách làm hồ sơ xin vc là vào được ngay."

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên