Làm gì khi nghỉ Tết Âm lịch 9 ngày

:)). Tưởng cơ quan nhà nước mới phải trực chứ nhỉ, ngân hàng cổ phần đã thuê bảo vệ và công an rồi mà. Vẫn trực mới chán...chả hiểu sao bên mình cũng phải trực

À mà cái vụ trực này đơn giản ấy mà, em nhớ ra rồi, Ngân hàng chỉ là trực khi có đột xuất xảy ra như cháy nổ thôi, điện thoại của danh sách những người trực phải online 24/24.

:)). Tưởng cơ quan nhà nước mới phải trực chứ nhỉ, ngân hàng cổ phần đã thuê bảo vệ và công an rồi mà. Vẫn trực mới chán...chả hiểu sao bên mình cũng phải trực

À mà cái vụ trực này đơn giản ấy mà, em nhớ ra rồi, Ngân hàng chỉ là trực khi có đột xuất xảy ra như cháy nổ thôi, điện thoại của danh sách những người trực phải online 24/24.

Mình thấy các đơn vị cổ phần vẫn phân chia nhân viên trực trong các ngày lễ, chủ yếu là để đề phòng có khách hàng hứng chí lên gọi đt chúc mừng năm mới :)). Thường thì ưu tiên những người có hộ khẩu tại địa phương để trực, còn những người ngoại tỉnh thì cứ thong thả mà ăn Tết ;))

Bạn nào có nhã hứng muốn làm mứt các loại, ngon, bổ , rẻ, sạch thì vào trang: eva.vn/bep eva tham khảo nhé. he he. Tết này mình cũng chỉ hy vọng được nghỉ tới mùng 6 thôi. ở nhà nhiều Bố mẹ lại ghét.. hị hị

Trời, không biết làm giề là sao? Chăm sóc da toàn thân đê. Mời các tình yêu ghé thăm shop mình nhé! www.facebook.com/bichngoc8x. Nếu thấy hài lòng thì "like" mình cái. (^^)

Thanks nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên mình cũng chưa có kế hoạch nghỉ gì cả, cứ Tết thì lại họp lớp, cấp 2. cấp 3, đại học, cơ quan......... :) Rồi lại hội này nhóm kia, cứ alo là có người hưởng ứng ý mà, :)

Ở nhà, trùm chăn, xem ti vi với gia đình.
Tụ tập đi chơi với bạn bè.
Ăn uống, mục tiêu sau Tết tăng 2-3kg:))

Ôi sao ai bảo có vụ trực tết chứ! Đừng dọa nhau chứ! Mình mất tết Dương lịch về vụ trực rồi đó. Vớ vẩn quá. Oánh cho bây giờ!
Trực tết âm ở NH là chuyện bình thường. IT năm nào chả phải có người trực. ATM nó ngất ra đấy mà k có ai trực thì toi.

Được nghỉ tết nhiều quá cũng kêu. mình thì đang nghe phong phanh cụ chánh bảo trực đêm 30, kiểu này chắc mồng 1 bơ vơ hồi hương

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên