Lấy vợ miền nào? - Bình luận con gái Bắc Trung Nam

Miền nào chả vậy, miễn 2 người thực lòng yêu nhau và biết thông cảm cho nhau là được. Đi bàn luận 3 cái chuyện này nhiều khi đụng chạm lắm đó nhé.

theo như bài này thì người yêu mình đang thuộc dạng tốt nhất đây. bắc 54 vào nam. phải yêu thương nhiều hơn và xúc tiến cưới nhanh ko thì thằng khác nhòm ngó. mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn là ko nên đem so sánh. miên yêu thương nhau là ok. cái so sánh này cũng chung chung thôi, ko hoàn toàn đúng lắm. he he

Đã từng đọc "version rút gọn", giờ đọc version đầy đủ hơn ở đây;))
Nam tiến nhưng chưa chắc đã "đi 1 về 2 3":D. Thường thì miền nào lấy miền đấy là phổ biến nhất, xong rồi 2 miền liền nhau: mB vs mT, mT vs mN--> miền Trung lấy miền khác nhiều nhất:D
Còn mB vs mN thì cực ít;))

Đã từng đọc "version rút gọn", giờ đọc version đầy đủ hơn ở đây;))
Nam tiến nhưng chưa chắc đã "đi 1 về 2 3":D. Thường thì miền nào lấy miền đấy là phổ biến nhất, xong rồi 2 miền liền nhau: mB vs mT, mT vs mN--> miền Trung lấy miền khác nhiều nhất:D
Còn mB vs mN thì cực ít;))

Thế bạn Phuong1290 là miền nào ý nhở :))

Chốt lại miền nam ko quan trọng, quan trọng sau này gắn bó công việc ở đâu, Hợp = > Lấy thôi :))

Từ kinh nghiệm từng trải của bản thân tớ nhận thấy rằng:
Thứ nhất, 1 phần con gái Bắc rất chi là cục bộ, hay kéo bè kéo cánh kiểu tập thể trong công việc và cả trong cuộc sống cũng vậy, điều đó dễ dẫn tới việc phân biệt đúng sai ko thành vấn đề. Quan điểm ko rõ ràng, lập trường ko vững vàng, tớ là ghét mấy người "gió chiều nào ta xoay chiều đó".
Thứ hai, 1 phần con gái Bắc có độ "hóng" cực kỳ cao, chưa biết mô tê câu chuyện thế nào cũng cố gắng bon chen vào chém lấy ít cũng 2, 3 câu, thế mới có chuyện "Gái bắc mà ko hài lòng về chồng, ví dụ chồng lăng nhăng. Đến cơ quan kể um với chị em đồng nghiệp. Chị em xúm lại “Bỏ mẹ nó đi, cần đ’o gì”", hay xét nét để ý người khác, toàn chuyện ko liên quan đến mình. Riêng tớ thì 1 lần bị 1 số đối tượng hùa vào "ném đá" nên tự nhủ rằng trước khi nói ra điều gì phải "uốn lưỡi ít cũng 7 lần":D
Thứ ba, đúng như bài viết trên con gái Bắc quá nghiêm túc trong chuyện tình cảm, đôi khi làm đối phương mệt mỏi, "hai người muốn chia sẻ 1 phần cuộc đời thì hãy đừng tin và đừng làm cho đối tượng tin rằng họ đang bước tới 1 mối quan hệ nghiêm túc nữa, nếu họ chưa thực sự sẵn sàng trao gửi tình cảm"
P.S: vì diễn đàn là nơi trao đổi quan điểm suy nghĩ nên tớ mạnh dạn đưa ra vài ý kiến cá nhân chứ ko có ý đụng chạm đến bất kỳ riêng ai cả.
vì là nhận xét cá nhận nên cũng chưa chắc chắn đúng hoàn toàn với hầu hết mọi người.

Gái Campu thì chả biết chứ còn gái thượng Lào xinh lắm đó, trường tớ có 1 vài chục chị toàn con bộ trưởng, thứ trưởng,.. Lào xinh lắm, nhìn hiền cực, thấy bảo chỉ có gái hạ Lào xấu thôi

Chộ ôi, nói mà chả cân nhắc chi cả là sao. Toàn "con bộ trưởng, thứ trưởng" thì đương nhiên mẹ họ cùng toàn phu nhân nọ, quý bà kia thì lại chả xinh. Thôi, tốt nhứt là "ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn", các chàng trai nhá :)) !!!

Chộ ôi, nói mà chả cân nhắc chi cả là sao. Toàn "con bộ trưởng, thứ trưởng" thì đương nhiên mẹ họ cùng toàn phu nhân nọ, quý bà kia thì lại chả xinh. Thôi, tốt nhứt là "ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn", các chàng trai nhá :)) !!!
Hì, lúc đầu tớ thấy bác bảo có ý lấy gái Lào nên tớ quảng cáo luôn mấy chị thượng Lào trường tớ tiện thể nói luôn thân thế gia đình để ai có ý thì tớ giới thiệu cho :D, cứ nhìn 1 số con của mấy ông cấp cao nước mình là biết ngay "toàn" hay "1 số" ấy mà. Tớ nhấn mạnh thượng Lào với hạ Lào chứ ko nhấn mạnh con ai.
PS: nếu bác có trích dẫn lời tớ thì trích dẫn cho đủ câu, tớ còn ";)" ở cuối câu đó, tại vì sợ 1 số người thừa hơi chưa biết chuyện gì ra chuyện gì đã bay vào comment linh tinh thôi :). Bác có tư tưởng "trâu ta ăn cỏ đồng ta" thế này chắc tớ ko có hy vọng giới thiệu roài :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,595
Thành viên mới nhất
khogameww88
Back
Bên trên