Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vòng 2 sẽ hỏi trọng tâm về khả năng huy động vốn, nguồn khách hàng lấy từ đâu, huy động như thế nào, còn nữa vì vị trí này là SA (Sales Agent) nên sẽ có màn sale thử 1 sản phẩm, có thể là ngay cái điện thoại của cha team leader, có thể là 1 cuộn giấy ăn, có khi là chai nước lọc, nói chung tất cả mọi thứ có thể bán được để xem kỹ năng thuyết phục của bạn thế nào mà :)

qua vòng 2 rồi lại còn vòng 3 nữa, k bit bao nhiêu vòng tất cả các a c nhỉ? Cho e hỏi vòng 3 là ntn nhỉ. hj.

Vị trí này thì chỉ có 2 vòng phỏng vấn là xong thôi mà..Xong thì chờ đến đợt gọi đi đào tạo 3 ngày là ok :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có bạn nào pv vị trí SA vào xác nhận hộ tớ là đã hoàn thiện hồ sơ nhưng phải chờ từ 2-3 tuần mới có lịch đào tạo (4 ngày) không?

ngày hôm qua thiệt là vui mà cũng hơi lo , mình đi pv vị trí CA buổi sáng ở 407 Tô Hiến Thành , vào gặp 3 người : 1 GDKV , 2 GD TTKHCN . Họ quay mình như chóng chóng , may mà cũng hay chém gió nên kiểu gì cũng nói đc :))
Về nhà thì cũng lo , nghĩ chắc mình ko có hy vọng gì nhiều , vì trong lúc chờ pv có tận 10 người hay sao đó . Đang nằm ngủ trưa lơ mơ thì 1h30 chiều bên MSB gọi thông báo mình đã đậu , trời ko ngờ thông báo nhanh kinh khủng vậy , chị ấy deal lương cho mình lương gross là 6tr , thưởng thì thưởng 1 quý / lần .
Lãi suất sắp về 9% rồi , kiểu này làm sao mà huy động đây :( . Tháng 7,8 MSB mới tung ra sản phẩm cho vay cá nhân , có nó cũng đỡ ngán , chứ huy động hoài mau nản lắm :D
bạn có thể cho biết họ hỏi gì ko? và bạn có phải làm bài test ko? và những câu hỏi đó bạn trả lời sao? thanks...

Ôi MSB huy động ghê lắm, mình 3 vòng mà thấy sợ luôn đừng hỏi :(

- - - Updated - - -

Ôi MSB huy động ghê lắm, mình 3 vòng mà thấy sợ luôn đừng hỏi :(

m cung pv QHKH ngay 14/9 ma gio van chua thay goi, K biet la ntn nua. Co mem nao tinh trang giong m k vay?

C;)ó mền, 14/9, mình thi CSO, đậu test, chờ mãi k thấy pv, hêh

- - - Updated - - -

Mà bạn:^o cũng đừng có mong nữa, nghe mấy mem bên web kinh tế, thi rồi pv lung tung, gọi đi hoàn thiện hồ sơ, chờ mãi k thấy gọi đi làm quá 6 tháng bị hủy kq kìa, cũng may mình mới test thui, chưa tốn công đậu pv, nhưng mà bùn quá, lúc bảo đậu test mừng ghê cơ, vậy mà....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên