Kinh nghiệm Thi tuyển vào Ngân hàng Hàng hải Maritime Bank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn vui lòng cho m hỏi
Có bạn nào đi làm bên Nguyễn Công Trứ, Q1, TP HCM k? Nếu có xin vui lòng giúp mình với. Mình đang cần nhờ các bạn giúp m 1 việc
Nếu có vui lòng cho m hay nha, cảm ơn các bạn rất nhiều (nick m là: camvanktv)

Chào bạn nguyenquachct
Bạn muốn apply vào Chi Nhánh Vĩnh Long hả?
Vĩnh Long hết đợt tuyển dụng hay gì rồi bạn ơi
Mà m khuyên bạn k nên nộp hs vào VL mà làm gì. Mình và cũng như các bạn khác thi đỗ và đã hoàn thiện hồ sơ Chi Nhánh VL từ tháng 10 năm ngoái, đến nay vẫn chưa đc đi đào tạo nè. Giờ m đang rất nản, dường như CN tại VL sẽ k mở. Hiện nay bên NH vẫn chưa có kế hoạch mở CN đâu bạn ơi.
Huhu, chân thành khuyên bạn k nên đi theo vết xe đỗ của bọn m. Để rồi cứ "CHỜ" và "ĐỢI" trong "VÔ VỌNG", cuối cùng là "NẢN TOÀN TẬP"
chắc là chưa được mở chi nhánh nên lặn luôn rồi. thank bạn nhé

Có bạn nào có mẫu đơn ứng tuyển của MARI không....mình click vào thì link báo lỗi không tìm thấy là sao nhỉ
bạn nào có gửi dùm mình nha : (gmail) mr.nam90vp

Có bạn nào có mẫu đơn ứng tuyển của MARI không....mình click vào thì link báo lỗi không tìm thấy là sao nhỉ
bạn nào có gửi dùm mình nha : (gmail) mr.nam90vp

có phải chú học chuyên ngành thuế của hvtv ko nhỉ ;))

---------- Post added 15-05-2012 at 10:38 AM ----------

chú bình lọ sướng nhỉ được đi thi vòng 2 , ngon quá còn gì \m/

ngon gì hả anh, e đi thi để nâng cao kinh nghiệm thôi :D

---------- Post added 15-05-2012 at 10:52 AM ----------

Zùi ui vị trí nào ở NH nào thì không biết chứ riêng SA (CVQH KHCN) ở MSB thì ai PV bị xịt nên mừng thì hơn. Lí do:
-Chỉ làm về huy động vốn, không làm về tín dụng như các NH khác.
-Lương cứng 2.2 tr.Chỉ tiêu trong 6 tháng đầu: (4 tỷ TG có kỳ hạn +600 tr KKH) / tháng>> nếu hoàn thành thì + thêm 1.8tr vào lương thành 4 tr nha :). Sau khi hoàn thành chỉ tiêu mà huy động được thêm thì mới tính thưởng (Thưởng thì tầm 4 tỷ có KH+600tr KKH là thêm 1.8tr..). Còn nếu không hoàn thành -->tự kỷ-->out. Mà 90% là out trong tháng đầu nha, còn tuần đầu out thì chắc cũng gần 50%.
-Chiến lược của MSB cho vị trí này: cứ 1-2 tháng lại đăng tuyển 100 mạng yêu cầu rất dễ chịu là từ TC trở lên, "khoác" cho cái tên Nhân viên MSB tạo niềm tự hào háo hức câu kéo những SV mới ra trường đang cần việc làm gấp, sau 4 ngày đào tạo-->ép 1 chỉ tiêu ngất ngưởng để quá trình tự đào thải diễn ra nhanh hơn. Nếu bạn out ngay trong 1-2 tuần thì khỏi phải trả lương, trong khi đó thì kiểu gì bạn cũng huy động được ít nhiều vốn cho MSB sử dụng (khôn chưa!), đó là những nguồn vốn huy động từ gia đình và những người thân quen đó!--> chiến lược tận thu, vắt chanh bỏ vỏ đó nha :)
*Điều quan trọng là cơ hội thăng tiến của vị trí này gần như =ZERO, cho dù bạn có xuất sắc như thế nào đi chăng nữa, có thu nhập Max là 20 tr/tháng thì bạn cũng chẳng được các sếp đoái hoài cân nhắc đề bạt đâu (chỉ nhận được mấy cái bằng khen NVxuất sắc,... thui á!), thậm chí bạn cũng chả được các NV khác trong NH tôn trọng nữa là :). Bạn sẽ không có một cái ghế để ngồi chính thức trong ngân hàng theo đúng nghĩa đen đâu nhá, bạn sẽ phải chạy lăng xăng ngoài đường gần như toàn bộ thời gian làm việc của mình, thậm chí khách của bạn dẫn về có thể còn bị các GDV phân biệt đối xử nữa nhé! (OMG, không biết MSB đã FIX cái vụ thiếu chuyên nghiệp này chưa !!!). Điều an ủi của bạn là MSB sẽ phát cho bạn vài bộ đồng phục của NH để bạn "khoác" lên người =))
->Tóm lại chiến lược của MSB thật sự là " thâm sâu khó lường" :)

Có điều MSB quên mất rằng cái gì cũng có 2 mặt của nó, chơi trò này MSB sẽ có rất nhiều Vốn để phát triển, nhưng sẽ làm mất lòng rất nhiều người trong giới tri thức (SV ra trường). Họ sẽ nói câu chuyện của mình cho bạn bè, mọi người biết... Và đến một lúc nào đấy giới SV ra trường sẽ nhìn MSB bằng một con mắt khác, họ sẽ chẳng thèm đến cái nơi "tầm thường, giả dối" ấy làm gì, NẾU NHƯ họ có một lựa chọn khác...

P/S: Vị trí này có khác gì "Cộng tác viên" của ACB, SacomBank hay các NH lớn khác đâu, cứ thẳng thắn có phải hay hơn không, đâu cần phải chơi cái trò "đánh lận con đen" hay xài kế "Du long chuyển phượng" (hoa mỹ là thế, dân dã thì là " treo đầu dê...").
Srry các bạn đang thi tuyển vào MSB nha, nếu mình làm ảnh hưởng đến tinh thần của các bạn. Cứ coi như đó chỉ là câu chuyện của mình, của một cá nhân thôi, mọi chuyện sẽ nhẹ nhàng hơn :)

mình đi thi để lấy kinh nghiệm pv thôi, chứ 4 tỷ thì chịu thua luôn rồi ^:)^

mình mới đi phỏng vấn MBS về, sao mình thấy bảo chỉ tiêu có 2 tỷ thôi mà '_'

có phải chú học chuyên ngành thuế của hvtv ko nhỉ ;))

---------- Post added 15-05-2012 at 10:38 AM ----------

ngon gì hả anh, e đi thi để nâng cao kinh nghiệm thôi :D

---------- Post added 15-05-2012 at 10:52 AM ----------

mình đi thi để lấy kinh nghiệm pv thôi, chứ 4 tỷ thì chịu thua luôn rồi ^:)^
Dạ không.....em học Tài Chính DN anh ạ....a cũng dân AOF ạ ?

Dạ không.....em học Tài Chính DN anh ạ....a cũng dân AOF ạ ?

mình ở AOB thôi,hôm qua pv lần 2 và 17 này pv lần 3 :))

---------- Post added 16-05-2012 at 12:48 PM ----------

mình mới đi phỏng vấn MBS về, sao mình thấy bảo chỉ tiêu có 2 tỷ thôi mà '_'

4 tỷ TGKH / tháng bạn ak, hôm qua họ hỏi và mình trả lời như thế mà :((

Mình đi phỏng vấn vòng 2 rồi vòng 3 (nghe nói vòng 2 out nên mới có vòng 3 để có cơ hội vào nhóm khác) và đã được gửi mail trúng tuyển. Nhưng không hiểu yêu cầu hoàn thiện hồ sơ có "phiếu ứng tuyển theo mẫu của MSB" thì không biết tìm ở đâu vì ứng tuyển qua website MSB trực tuyến rồi chứ làm j có mẫu nào? Phải tự tạo mẫu theo cái đó ah. hic. Gọi điện sang phòng tuyển dụng chờ dài cổ chả có ai nghe máy. hic. Ngày mai hoàn thiện hồ sơ mà chả biết MSB có cho đi học hay đi làm luôn không. Cứ đi cho biết anh em thế nào chứ tội j lại không đi nhỉ :D

Vòng 2 pv đi sâu vào chút về mqh, nguồn khách hàng và có thể bắt bạn sale 1 sp cụ thể : chai nước, chiếc điện thoại, khăn.... :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,800
Thành viên mới nhất
u8883com
Back
Bên trên