Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Vietcombank trên Toàn Quốc

chắc ngan4mat90 đậu rồi đó

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi người cho mình hỏi. Đề thi viết vào vị trí giao dịch viên cơ bản có những phần nào thía??? Cả tiếng anh và nghiệp vụ nhé. Tớ vừa nộp hồ sơ nên cứ hỏi mọi người trước để chuẩn bị xem thía nào. Thanks all

hình như VCB cũng như vietin, hay có kiểu đăng kí dự tuyển 1 vị trí nhưng khi làm việc lại bị phân vào vị trí khác thì phải

mọi người cho mình hỏi Vietcombank sau khi hết hạn nộp hs thì bao lâu mới thi viết vậy? thanks nhiều :D

Copy dòng chữ xanh phía dưới
Mã:
[color=#0000cd][size=5][b]THEGIOICOBAC. NET[/b][/size][/color]
rồi paste vào phần lướt

web để xem bài hướng dẫn có hình ảnh chi tiết hơn. Do diễn đàn không cho post link chính, xin lổi vì sự bất tiện này..

mọi người cho mình hỏi Vietcombank sau khi hết hạn nộp hs thì bao lâu mới thi viết vậy? thanks nhiều :D
Tùy bạn ạ, nếu ít hồ sơ thì là 2 tuần còn nếu tuyển tập trung như này thì phải 1 tháng vì VCB lọc hồ sơ rất kỹ, họ đọc từng hồ sơ một mà, cái nào loại thêm được là loại tiếp ;)

Tùy bạn ạ, nếu ít hồ sơ thì là 2 tuần còn nếu tuyển tập trung như này thì phải 1 tháng vì VCB lọc hồ sơ rất kỹ, họ đọc từng hồ sơ một mà, cái nào loại thêm được là loại tiếp ;)

mình lại cứ nghĩ là khoảng 1 tuần là thi.thanks bạn nhé! bắt đầu ôn luyện thôi.chúc mọi ng may mắn :D

Hòa à, anh Hải

Nhắn tin số máy em cho anh nhé: 0983011155
Mình cũng đi thi Vietcombank hôm nay. hix đề thi có phần kế toán ngân hàng nên đành bó tay vậy .
Phần kế toán:
Lý thuyết:
1. Trình bày đặc điểm của chứng từ kế toán? Nguyên tắc lập chứng từ kế toán.
2. Trắc nghiệm đúng sai , giải thik.
Bài tập.
Phần tín dụng:
1. Phân tích các nhân tố vĩ mô tác động đến hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp?
2. Trình bày khái quát đặc điểm các loại bảo lãnh của ngân hàng?
3. Bài tập.
Còn phần tiếng anh thi 60'. Theo mình đề tiếng anh ko quá khó, đề theo form toeic cũ.

Có bạn nào nộp hồ sơ ở Sở Giao dịch đc báo lịch chưa ạ, thời gian nộp cũng gần đc 2 tuần rùi, thấy hơi run run :S

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên