Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cho mình hỏi nếu họ hỏi bạn có thể huy động bao nhiêu và cho vay bn, vì mình chưa làm bao h sao mình biết được là mình sẽ cho vay được bao nhiêu và cho vay bao nhiêu chứ ?
Cho mình hỏi thêm là chỉ tiêu cho vay và huy động với khdn của shb là bao nhiêu?
Mình cảm ơn

Sau đây là 1 số câu hỏi mà mình đã nhận được người của Chi nhánh và người Hội sở phỏng vấn (Mọi người có thể tham khảo thôi nha vì mỗi vị trí sẽ có vài câu hỏi chuyên ngành khác):

A. Hỏi về bản thân:
1. Hãy tự giới thiệu về mình.
2. Điểm mạnh điểm yếu
3. Những thành tích bạn đạt được.
4. Bạn có năng khiếu gì?

B. Hỏi về ngân hàng:
1. Sao bạn là chọn SHB?
2. Bạn biết gì về vị trí bạn ứng tuyển? Sao bạn ứng tuyển vị trí này mà ko phải vị trí khác?
3. Sao bạn chọn chi nhánh chúng tôi mà ko phải là chi nhánh khác của SHB?

C. Hỏi về kinh nghiệm, năng lực cũng như nghiệp vụ:
1. Trước đây bạn làm ở đâu? Công việc đó thế nào? Sao bạn ko tiếp tục làm ở đó mà chuyển sang đây?
2. Bạn có thể huy động được bao nhiêu? Cho vay bao nhiêu?
3. Bạn làm thế nào để tìm kiếm khách hàng? Để hoàn thành chỉ tiêu?
4. Khu vực bạn chọn ứng tuyển bạn biết gì về nơi đó? Với khu vực đó thì bạn làm thế nào để có thể giúp cho ngân hàng phát triển?
5. Hiện nay hầu như ngân hàng nào cũng có đầy đủ các sản phẩm giống nhau, vậy làm sao bạn có thể kéo khách hàng về mình?
6. Trong trường hợp ai cũng đạt chỉ tiêu mà mỗi bạn ko đạt thì bạn có tự rút lui ko?

Và có thể sẽ hỏi vài câu về mối quan hệ cũng như về mức lương mong muốn?
Những vị trí khác như Thanh toán quốc tế, giao dịch viên,... có thể sẽ có vài câu hỏi tiếng anh, câu hỏi chuyên về nghiệp vụ của từng vị trí đó nên mọi người cũng nên chuẩn bị trước đi nhé!

Chúc mọi người may mắn và thành công!
thankiu anh :D

cho mình hỏi nếu họ hỏi bạn có thể huy động bao nhiêu và cho vay bn, vì mình chưa làm bao h sao mình biết được là mình sẽ cho vay được bao nhiêu và cho vay bao nhiêu chứ ?
Cho mình hỏi thêm là chỉ tiêu cho vay và huy động với khdn của shb là bao nhiêu?
Mình cảm ơn
Trước kia, mình thường đi hỏi bạn bè xung quanh về các chỉ tiêu tại các ngân hàng, mỗi ngân hàng có những chỉ tiêu khác nhau. Và SHB chỉ tiêu dành cho vị trí QHKHCN vào khoảng 2 - 4 tỷ/tháng dư nợ; huy động 1-2 tỷ (tùy mỗi chi nhánh mà Hội sở giao chỉ tiêu khác nhau) Và vị trí QHKHCN tương ứng thường gấp 3 - 4 lần so với vị trí QHKHCN. Do đó, lúc đó mình cũng hơi liều trả lời là có thể huy động 2 tỷ (vì mình ứng tuyển vị trí QHKHCN). Lúc đó họ hỏi có thể huy động nhiều hơn được ko? Thì mình có trả lời: Em chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng, công việc cũ của em là ......v.v Do vậy, con số huy động 2 tỷ đó là em huy động từ người thân, bạn bè và một số mối quan hệ em có được. Em nghĩ rằng, nếu em được chọn vào làm em sẽ nhanh chóng mở rộng mối quan hệ của mình để có thể hoàn thành tốt chỉ tiêu được giao,..." Đại loại là mình trả lời như vậy!

Ngân hàng kiểu ảo kinh dc. Chiều pv nghệ an mà sáng nay mới báo. M đang về k biết có kịp k. :(((

ai co kinh nghiem pv vitri ho tro tin dung o SHB chia se cho e voi a, hix hix, gap qua, e sinh vien moi ra truong a

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,641
Thành viên mới nhất
skegssmerch
Back
Bên trên