Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài Gòn - Hà Nội (SHB)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào từng hoặc sắp đi phỏng vấn vị trí giao dịch viên ở đồng nai k vậy? mình mới được gọi nhưng chị nhân sự nói nhanh và nhỏ quá, mình k nghe rõ là ngày nào và ở đâu. huhu.

mình cũng ở Đồng Nai đây, bữa trước chị ấy gọi thông báo mà khó nghe ghê, phải hỏi lại mấy lần, không lầm thì ngày 03/11, 10h sáng ở khu liên minh hợp tác xã ĐN, phường Trảng Dài (đối diện Điện lực ĐN.hi.... anh mình nói thế).

---------- Post added 31-10-2011 at 11:05 PM ----------

mình thì thi 10h sáng,ngày 03/11. khu liên minh hợp tác xã ĐN. phuong Trảng Dài, (đối diện điện lực ĐN)

minh cũng thi vào ngay 3/10 nè, bạn nào thi giao dịch viên k vậy?
mình chưa biết thi về cái gì nữa, bạn nào có tý thông tin gì help mình với.thaks mọi ngui nhiu nhiu.

---------- Post added 01-11-2011 at 12:58 PM ----------

ngày mùng 03/11/2011 thi mà hum nay 01/11/2011 mới gọi điện đi thi, không biết ôn gì trong 2 ngày ngắn ngủi.....
A/C nào có kinh nghiệm đi thi tuyển ở ngân hàng SHB rùi chỉ cho e với , e đang lo lắng k biết ôn gì, e thi vào GDV. help me!

mính thì ôn kế toan ngân hàng mà k biết có ôn kịp k nữa. nhìu quá. hic
minh cũng thi vào ngay 3/10 nè, bạn nào thi giao dịch viên k vậy?
mình chưa biết thi về cái gì nữa, bạn nào có tý thông tin gì help mình với.thaks mọi ngui nhiu nhiu.

---------- Post added 01-11-2011 at 12:58 PM ----------

ngày mùng 03/11/2011 thi mà hum nay 01/11/2011 mới gọi điện đi thi, không biết ôn gì trong 2 ngày ngắn ngủi.....
A/C nào có kinh nghiệm đi thi tuyển ở ngân hàng SHB rùi chỉ cho e với , e đang lo lắng k biết ôn gì, e thi vào GDV. help me!

....Không hiểu sao vị trí CV thẻ CNHN lại không có kết quả vậy...các vị trí khác có hết rùi mà...:(...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi người ơi, ngày mai tớ đi thi test SHB phòng phát triển thương hiệu, vị trí Chuyên viên nghiên cứu, đánh giá, quảng bá sản phẩm. Bạn nào có kinh nghiệm thi test vị trí này ở những NH khác hoặc ở SHB thì chia sẻ nhé. Mình đang rất cần. hic. Thất nghiệp lâu quá rồi. Lần này cố gắng...

Các bạn thi gdv thì ôn luật là chủ yếu nhé, t đang rảnh với đang chán vì vừa pv thất bại xong. t nhớ đc ít đề, mọi ng tham khảo nhé:
1, quyền sd đất có thời hạn đc trích khấu hao tối đa bao nhiêu năm : 5n, 10n, 20n, ko trích kh
2, TSCD hữu hình phục vụ cho mục đích kinh doanh có mấy loại: 4,5,6,7
3, % BHXH, BHYT, BHTN người ld phải đóng góp theo lương là trường hợp nào sau đây : a.5,3,1 b. 6,1.5,1 c. 3,1,1 d. ko có TH nào
4, Quyền sd đất vô thời hạn đc trích KH bao nhiêu năm : 5,10,15, ko trích Kh
5, Thu lãi tín dụng là hoạt động chịu thuế VAT: 5%, 10%, 0%, 15%
6, Chi phí tiếp thị, quảng cáo, tiếp tân, khánh tiết chi phí hoa hồng môi giới , chi phí hội nghị theo số thực chi nhưng tối đa đc bao nhiêu % tổng số chi phí hợp lý, hợp lệ: 5,7,10,15
7, Lãi, lỗ kinh doanh ngoại tệ đc tính thuế theo phương pháp nào: gián tiếp, trực tiếp, ko phải các pa trên, cả a và b đếu đúng
8, Tỷ lệ an toàn vốn riêng lẻ và tỷ lệ an toàn vốn hợp nhất của tctd theo thông tư 13/2010 - tt-nhnn là: 8 & 10, 10&8, 9&9, 10&10
9, hạn cấp td so vơi nguồn vốn huy động đối với TCTD là NHTM theo thông tư 13/2010 - tt-nhnn là : 75%, 80, 85, 90
10, hàng hóa dịch vụ có tổng giá trị thanh toán trên bao nhiêu tiền thì người bán phải viết hóa đơn GTGT.

t cũng dc nhắn tin đi hôm t7 bảo ngày mai (3/11) test vị trí nhân viên quỹ tại đồng nai. hic. lúc ngồi chờ việc cả 5, 6 tháng thì ko ai goi, bjo vừa đi làm dc 2 ngày thì đủ nơi gọi đi test và pv. hic. bỏ wa 1 cơ hội nữa rùi. :((

Vậy là lại một lần nữa trượt vòng pvấn. Vị trí phòng phát triển thương hiệu đã có tin nhắn mà sao chưa có danh sách trên mạng nhỉ??? làm mềnh chờ mãi.hjx

Đã có bạn nào được hẹn đi pv SHB Trụ sở vị trí Chuyên viên kiểm tra chứng từ thi viết hôm 22/10 chưa vậy? Mình vừa được hẹn sáng ngày mai - 9/11 ở 72 Trần Hưng Đạo.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên