HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
không vị trí nào phải đóng phí đâu bạn nhé, nếu bạn hoàn toàn chưa có kinh nghiệm thì sẽ phải đào tạo khoảng gần 1 tháng, chi phí đào tạo sẽ được trừ dần vào lương 2 tháng đầu, và khi bạn làm 1 năm/ 1 tháng (tùy loại hợp đồng) thì bạn sẽ dc nhận lại khoản này, cũng có lúc họ nói vậy nhưng họ lại k trừ, tùy đợt thì phải. nên nếu chưa có kinh nghiệm thì bạn cứ yên tâm đi học và đi làm nhé. TP khá ổn mặc dù kpis năm nay tăng gần gấp đôi so với năm ngoái :((
Cho mình hỏi trong quá trình đào tạo và thử việc có phải chạy chỉ tiêu không bạn, nếu kết thúc đào tạo không đạt thì phải bồi hoàn phí đào tạo và out luon ha bạn, mình hơi rối chỗ này :(

Mình không biết các bạn ở HCM phỏng vấn ở TPB như thế nào. Nhưng đây là một số chia sẻ của mình.
Cách đây 1 tháng mình được hẹn phỏng vấn HTTD ở TPB HCM, mình được hẹn pv ở Lê Hồng Phong, đương nhiên họ có CV của mình rồi. Hội đồng phỏng vấn mình có 4 người, mặc dù khi mình vào họ ko tự giới thiệu, mình có hỏi nhưng họ cũng ko giới thiệu cho mình biết, chỉ có 1 chị phòng Nhân sự và 1 anh GĐ chi nhánh cho mình biết thôi.
Họ yêu cầu gt bản thân. Hỏi mình về những KNo làm việc trc đây, mình từng làm BIDV 1 th gian vị trí NV Tín dụng, sau đó làm tái thẩm định cho Home Credit VN 2 năm, mình nói rất rõ những cv mình đã làm và cũng thành thật là chưa trực tiếp làm nghiệp vụ hạch toán giải ngân bao giờ.
Ngay sau đó có một chị ngồi vị trí thứ 3, cạnh anh giám đốc chi nhánh, quăng cây bút trên tay xuống bàn (ko phải đặt nhé, mà là quăng), rồi nói "Vậy là em chưa có KNo gì hết phải ko?!". Rất shock! Tính hỏi lại "chị ơi nãy giờ em nói chị ko nghe rõ sao?", nhưng vì là thí sinh nên mình kìm nén giữ lịch sự.
Trước mình cũng có 1 anh, bước ra khỏi phòng pv thì mặt hằm hằm ko cười nói gì với mình nữa.
5 ngày sau họ gửi mail nói mình đậu đi làm, nhưng mình đã ko đi. Đơn giản thôi, mình sẽ không làm việc cho ai coi thường nhân viên. Thật tiếc, chị nhân sự và anh GĐ chi nhánh rất dễ thương và nhiệt tình chia sẻ với mình khi mình hỏi, nhưng đúng là con sâu làm rầu nồi canh.
HO Hà Nội thân thiện hơn nhá, chị trưởng phòng hôm PV khá hiền cả khả ái, chắc bạn nhọ thôi :p

Mình không biết các bạn ở HCM phỏng vấn ở TPB như thế nào. Nhưng đây là một số chia sẻ của mình.
Cách đây 1 tháng mình được hẹn phỏng vấn HTTD ở TPB HCM, mình được hẹn pv ở Lê Hồng Phong, đương nhiên họ có CV của mình rồi. Hội đồng phỏng vấn mình có 4 người, mặc dù khi mình vào họ ko tự giới thiệu, mình có hỏi nhưng họ cũng ko giới thiệu cho mình biết, chỉ có 1 chị phòng Nhân sự và 1 anh GĐ chi nhánh cho mình biết thôi.
Họ yêu cầu gt bản thân. Hỏi mình về những KNo làm việc trc đây, mình từng làm BIDV 1 th gian vị trí NV Tín dụng, sau đó làm tái thẩm định cho Home Credit VN 2 năm, mình nói rất rõ những cv mình đã làm và cũng thành thật là chưa trực tiếp làm nghiệp vụ hạch toán giải ngân bao giờ.
Ngay sau đó có một chị ngồi vị trí thứ 3, cạnh anh giám đốc chi nhánh, quăng cây bút trên tay xuống bàn (ko phải đặt nhé, mà là quăng), rồi nói "Vậy là em chưa có KNo gì hết phải ko?!". Rất shock! Tính hỏi lại "chị ơi nãy giờ em nói chị ko nghe rõ sao?", nhưng vì là thí sinh nên mình kìm nén giữ lịch sự.
Trước mình cũng có 1 anh, bước ra khỏi phòng pv thì mặt hằm hằm ko cười nói gì với mình nữa.
5 ngày sau họ gửi mail nói mình đậu đi làm, nhưng mình đã ko đi. Đơn giản thôi, mình sẽ không làm việc cho ai coi thường nhân viên. Thật tiếc, chị nhân sự và anh GĐ chi nhánh rất dễ thương và nhiệt tình chia sẻ với mình khi mình hỏi, nhưng đúng là con sâu làm rầu nồi canh.
m pvan thì 1 chị gđ và 1 a phó phòng với lại 2 chị trên hội sở qua camera, pvan cũng bt ,n theo m thì chị kia k nên làm nthe,cái đấy thuộc về cư xử rồi b a,b làm nthe là đúng đấy.chúc b may mắn và thành công

Mọi người đã ai được gọi đi thi ở vị trí Chuyên viên Hỗ trợ tín dụng tại Hội Sở chưa ạ ?

mình PV T4 mà kết quả thi bên KHCN của mình lại k được báo, mỗi HTTD thì xong xuôi r :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên