HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em đang chuẩn bị pv TPB, mà đọc ý kiến các bác...thấy hoang mang quá. Nhưng thôi, cứ được cái đã....tiền nong gì....tính sau......@@.

huhu. lẽ ra bạn phải alo cho bạn TPbank nói đích thị là nhường cơ hội đó cho Tớ nè:D. t tạch mất tiêu rồi. nhận được cái thư cảm ơn đầy xúc động rằng em rất tốt nhưng anh rất tiếc:p
Haizz, ns chung tạch là chuyện thường tình mà bạn.

Mình thì chưa đậu đâu, nhưng tìm hiểu vs suy nghĩ kĩ thì chúng ta đã đậu pv và đc cho đi học bồi dưỡng nghiệp vụ thì ko quan trọng chuyện tiền bạc đâu.(mình cũng ko có điều kiện mà nói v đâu nghen).
Mấy bạn chưa có kinh nghiệm thi cử về ngân hàng này có thể suy xét quyết định, nhưng theo mình nói cho đúng thì chúng ta đã đậu và đc đi học vs mức tiền và chính sách hỗ trợ ngân hàng như thế : KO THIỆT ĐÂU BẠN

Nên các bạn tập trung vào chuyên môn, trao đổi đúng trọng tâm, nhiều khi thấy than vãn hay gì gì đó làm sao nhãng hết topic :) Nhiều ng muốn biết đc thông tin cũng load cmt mệt nghĩ (ví dụ như mình đã từng dành hơn 2 tiếng để đọc đến hết trang 76). Suy nghĩ cá nhân, bạn nào ko thích cmt của mình có thể gạch đá, hihi, chấp nhận hết

Thấy mọi ng bình luận ghê quá.t xin phép chia sẻ ít về đào tạo tại TPbank nhá...phí đào tạo là 3 triệu và khoản phí này trừ vào 2 tháng lương thử việc + hoàn trả khi bạn làm đc tối thiểu 1 năm ở TPbank (hôm thấy chị tuyển dụng nói thế. Mà t apply vào RBO). Còn trong TH k đủ điều kiện pass qua đào tạo thì hình thức nộp ntn t ko bít, thấy các chị đào tạo bảo tỉ lệ trượt thấp lắm...:D nên cũng có ti tí hy vọng...

Thấy mọi ng bình luận ghê quá.t xin phép chia sẻ ít về đào tạo tại TPbank nhá...phí đào tạo là 3 triệu và khoản phí này trừ vào 2 tháng lương thử việc + hoàn trả khi bạn làm đc tối thiểu 1 năm ở TPbank (hôm thấy chị tuyển dụng nói thế. Mà t apply vào RBO). Còn trong TH k đủ điều kiện pass qua đào tạo thì hình thức nộp ntn t ko bít, thấy các chị đào tạo bảo tỉ lệ trượt thấp lắm...:D nên cũng có ti tí hy vọng...
Bạn pv vào cv qhkh cá nhân hả. Mình pv t2 h chưa thấy kq nữa. Nghe bảo thử việc 6tháng àh. Kinh thế. Hic

Bạn pv vào cv qhkh cá nhân hả. Mình pv t2 h chưa thấy kq nữa. Nghe bảo thử việc 6tháng àh. Kinh thế. Hic
Cả thử việc 2 tháng thôi còn 6 tháng là học việc bạn ak.nói chung nghe thời gian cũng khiếp.thấy bảo đào tạo xong lại test + pv lại lần nữa cơ.nghe cũng nan giải nhưng mí ac đào tạo trẻ mà nhiệt tình lắm :D

Học việc kiểu gì mà 6 tháng. Mấy chỗ khác đào tạo, học việc có 45 ngày, như Techcom ý, thêm 2 tháng thử việc nữa. Đây 6 tháng học việc, học quỷ gì vậy trời. Nản rồi đó
Cả thử việc 2 tháng thôi còn 6 tháng là học việc bạn ak.nói chung nghe thời gian cũng khiếp.thấy bảo đào tạo xong lại test + pv lại lần nữa cơ.nghe cũng nan giải nhưng mí ac đào tạo trẻ mà nhiệt tình lắm :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên