HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
- Thi tuyển ở TPB gần giống với FPT nhé, bao gồm: Nghiệp vụ (Kiến thức tài chính - ngân hàng tổng quát), Thi Gmat, IQ và tiếng anh. Sau này còn 1 lần test lại EQ nữa (không biết bữa nay có đưa vào test đầu vào luôn không???). (Ah, tất cả đều thi trắc nghiệm, riêng nghiệp vụ có 1 câu hỏi nhỏ thi viết - hồi trước tụi mình thi là tất cả các vị trí thi chung đề.hihi)
- Phỏng vấn:
Đối với các bạn mới ra trường or chưa có kinh nghiệm ngân hàng : vào web TPB or hỏi ng quen để biết vị trí mình ứng tuyển sẽ làm những gì....tìm hiểu về TPB và các sản phẩm TPB.
Đối với các bạn có kinh nghiệm: Cũng nên tìm hiểu về TPB để so sánh quy trình làm việc 2 bên, sao lại ko muốn lám chỗ cũ, anh/chị mong chờ gì khi đến với TPB....
Mình từng làm ở TPB 1 time nên cũng chỉ biết sơ sơ zị thôi.
Mong là giúp ích được cho các bạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi, bạn thi viết ở vị trí QHKH DN ở Tienphongbank rồi, có thể chia sẻ cho mình một chút về cấu trúc đề thi và nội dung được không? Mình chuẩn bị đi thi và cũng đang tìm kiếm tài liệu của Ngân hàng này! THanks so much :D

Trời ơi, phải kéo cái topic này lên :((((. Tự nhiên mở mail ra thấy có lịch thi viết KHDN oa oa, lo quá, bạn nào có kinh nghiệm hay cấu trúc đề thi của TPB thì up lên cho mọi ng theo dõi với ạ :(((

Sáng dậy mở mail, có lịch thi viết GDV 9h 30 sáng chủ nhật 20/1 tại trường thương mại . Có bạn nào thi cùng đợt với mình ko nhỉ ? ^^ Ai có kinh nghiệm cho mình thông tin về thi viết, đề thi với. Cám ơn mọi người

Sáng dậy mở mail, có lịch thi viết GDV 9h 30 sáng chủ nhật 20/1 tại trường thương mại . Có bạn nào thi cùng đợt với mình ko nhỉ ? ^^ Ai có kinh nghiệm cho mình thông tin về thi viết, đề thi với. Cám ơn mọi người

Bạn ơi, bạn có nhớ lần này gọi thi viết cho đợt tuyển nào ko? Tớ nộp nhiều quá nên không nhớ, hôm qua nhận mail mà ngỡ ngàng :">

Bạn ơi, bạn có nhớ lần này gọi thi viết cho đợt tuyển nào ko? Tớ nộp nhiều quá nên không nhớ, hôm qua nhận mail mà ngỡ ngàng :">

Mình cũng nhận được mail thông báo thi viết Chuyên viên QHKH cá nhân nhưng mà 2h chiều 20/1 ở trường thương mại. ko nhớ đợt tuyển nào nhưng mà mình mới nộp vị trí này hôm 28/12.

sáng nay vào mail thấy có lịch thi viết chiều chủ nhật nên vào hóng thông tin và tình hình...:D

mình nhận được tin nhắn cũng kiu ngay 20/1 thi test và vào mail xem chi tiết. nhưng check mail hok thay j hết là sao????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên