HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ah mình ứng tuyển Tái thẩm định KHDN mới nộp tuần trước, mình ko có thi chắc chỉ pv thôi. Vì mình làm hơn 2 năm khdn rồi, bửa giờ bận mà thấy số này gọi 2-3 lần rồi mà ko bắt máy được. Gọi lại thì ko đc, nên lên hỏi
Thế à, hix mình cũng thi vị trí này hôm 2/7 mà mãi chưa có kqua. chắc là tạch rồi :(

@@ vị trí này cũng thi hả trời, có kn rồi mà sao thi nữa @@
mình chưa có kinh nghiệm, hình như đối với vị trí NV tái thẩm thì k yêu cầu kn còn vị trí CV thì mới ycau kinh nghiệm. hôm mình đi thi chị tuyển dụng cũng nhắc lại là k yêu cầu kn mà

mình chưa có kinh nghiệm, hình như đối với vị trí NV tái thẩm thì k yêu cầu kn còn vị trí CV thì mới ycau kinh nghiệm. hôm mình đi thi chị tuyển dụng cũng nhắc lại là k yêu cầu kn mà
cũng ko rõ, mình mới nộp đc 1 tuần mấy chưa thấy gọi. Hay đã gọi mà chưa bắt máy đc nữa :v

t đi test vị trí tái thẩm định KHCN hôm mồng 2/7 cơ, ngta hẹn 1 tuần mà vẫn chưa thấy gì. t lo quá :(
Chị ơi, cho em hỏi hình thức bài test như thế nào ạ, trắc nghiệm/tự luận, gồm những phần gì và thời gian bao lâu hả chị. Em có đọc một số page trước nhưng vẫn chưa nắm được cụ thể. Em cảm ơn chị.

Chị ơi, cho em hỏi hình thức bài test như thế nào ạ, trắc nghiệm/tự luận, gồm những phần gì và thời gian bao lâu hả chị. Em có đọc một số page trước nhưng vẫn chưa nắm được cụ thể. Em cảm ơn chị.
hôm mình test 90p. 70 câu trắc nghiệm và 1 câu hỏi tự luận. trắc nghiệm thì có IQ, tiếng anh và hiểu biết chung về nghiệp vụ tín dụng ý. còn câu hỏi thì tùy vị trí đấy. hôm mình thi có 4 đề.

hôm nay em đươc gọi đi phỏng vấn tại TPbank. Nói chung là phỏng vấn tập trung một loạt sinh viên mới ra trường nên cái nhìn tổng quan của em là nó như cái chợ người ấy. Mời một loạt 5 người vào rồi cho giới thiệu, không biết có phải do cũng trưa muộn rồi không ( khoảng 12h kém và bọn em là top cuối ) mà các anh chị kiểu cũng chả thèm đoái hoài lắm, có một một bạn nam kiểu gà trống trong đàn gà mái thì được hỏi thêm 1 câu về công việc đang làm còn các thí sinh nữ từ giới thiệu tốt cho đến có nhan sắc cũng chỉ để lại cái nhìn lướt qua rồi ngồi làm nền . Dù biết các anh chị ấy ở vị trí tuyển dụng là nắm đằng chuôi nhưng em thật sự không hiểu chỉ với 1 câu giới thiệu và khoảng chưa đến 5 phút ngồi không và cười anh chị có thể cảm nhận được điều gì thế? Thậm chí có người còn không buồn ngẩng mặt lên.
Em cũng không đến nỗi chỉ trích nhưng nói chung là hơi thất vọng vì em cảm thấy cung cách phỏng vấn thế là coi thường ứng viên và coi thường luôn cái quy trình tuyển dụng trước đó. Lẽo đẽo lên HN 5 lần 7 lượt chỉ để có được 5 phút vô ích, hay do các anh chị cũng bị khách hàng từ chối như vậy nên quen rồi và thấy đó là điều bình thường , còn em thì em thấy shock =))) chắc do non nớt thật?
Thay vì phàn nàn về việc ng pv không cho bạn thể hiện bản thân.sao bạn k tự nghĩ rằng mình nên chủ động và làm nổi bật mình? Bạn có 5p để gây ấn tượng thì hãy tận dụng.
Thay vì coi thường, bức xúc hãy thử nghĩ lại xem mình đã nói gì,làm gì, và vì sao lại thất bại mà rút kinh nghiệm lần sau chiến đấu.

có ai biết HTTD ở tpb thường hỏi những gì k ạ? ai pv rồi có kn chia sẻ giúp mình với
Nhiệm vụ của HTTD TPB là giải quyết các vấn đề liên quan TSBD và giải ngân. Nên bạn nên nhấn mạnh kinh nghiệm của mình về 2 mảng này ngay từ khi giới thiệu bản thân. Theo đó, ng pv chắc sẽ cho bạn những câu hỏi liên quan đến 2 mảng này ở công việc trc kia của bạn.lúc ấy tha hồ thể hiện.
Nhưng hãy chuẩn bị cho những chuỗi ngày về muộn và làm việc cả sáng t7 nhé

Thay vì phàn nàn về việc ng pv không cho bạn thể hiện bản thân.sao bạn k tự nghĩ rằng mình nên chủ động và làm nổi bật mình? Bạn có 5p để gây ấn tượng thì hãy tận dụng.
Thay vì coi thường, bức xúc hãy thử nghĩ lại xem mình đã nói gì,làm gì, và vì sao lại thất bại mà rút kinh nghiệm lần sau chiến đấu.
Hì hì. Nói chung là một mình em thì em cũng sẽ tự hiểu nhưng đây là phỏng vấn hàng loạt và cho out hàng loạt sau chỉ 1 câu giới thiệu. Em không nghĩ là đánh giá đủ khách quan đâu ạ. Nói chung phận đi thi thì em cam chịu rồi :))) chứ biết sao được nữa. Nói chung là em chỉ review lại cảm nhận buổi phỏng vấn của em với ngân hàng. Còn ngân hàng có cảm thấy gì không thì cũng là góp ý của em về cách làm việc thôi mà. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên