Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Gọi đi thi thì nhanh còn đợi kết quả thi thì chán lắm bạn ah, mình thi hôm 17/8 tại CN Tiền Giang mà giờ chưa thấy gì, gọi NH thì người ta bảo chưa có kết quả, nếu rớt cũng nên lịch sự cho người ta biết chứ nhỉ, ai lại lặng lẽ sapa như zầy.
Bạn là gì so vs tôi.Tôi từ 3/8 tới giờ nè.Dù trang ứng viên đã nhảy qua vòng phỏng vấn 2 nhưng vẫn không ai gọi đi cả =))

9h xác rồi đó.Mình cũng tương tự,mà mấy người pv sau tụi mình 1 ngày nhưng pv ở Hội sở thì đi thử việc hết rồi

hi mình vừa đi phỏng vấn hôm qua rồi nè bạn, giờ chờ kết quả đây, anh PV nói khoản 1 tuần là có KQ nhưng mình nghĩ chắc cũng 2 tuần, mà trang ứng viên của mình vẩn nằm ở vòng nằm ở vòng PV 2 mới ngộ chứ, chẳn hiểu nữa, thui cứ đợi thuk bạn ah

hi mình vừa đi phỏng vấn hôm qua rồi nè bạn, giờ chờ kết quả đây, anh PV nói khoản 1 tuần là có KQ nhưng mình nghĩ chắc cũng 2 tuần, mà trang ứng viên của mình vẩn nằm ở vòng nằm ở vòng PV 2 mới ngộ chứ, chẳn hiểu nữa, thui cứ đợi thuk bạn ah

ý lộn, vòng PV 1 mới đúng ah

mình thi giao dịch viên hết 3 vòng rồi, thi ngày 23/07 thấy có bạn gọi đi làm rồi vậy mà hôm 30/08 có chị gọi hỏi mình nếu được nhận vào ngân hàng thì e có đi làm được không, e có thi ngân hàng khác không, mình trả lời được "em rất mong nhận được tin ngân hàng", chị ấy nói chị gọi xác nhận mấy bạn trước, còn trình lên giám đốc duyệt, mà bữa giờ mình chưa thấy gì hết, mình phỏng vấn ở hội sở, có ai giống mình hay biết đây là thế nào không? Trả lời giúp mình với, mình mong lắm :((

Tuần sau mình đi PV vòng cuối cho vị trí Hỗ trợ tín dụng ở ngoài HN
có bạn nào biết vòng này ng ta hỏi những gì ko?

t thấy rewwn website vẫn thông báo tuyển dụng vị trí hỗ trợ tín dụng mà bạn đã vào đến vòng phỏng vấn rùi :(, bank này ko thi tuyển và phỏng vấn tập trung hả mọi người, mình thấy vẫn đăng tin tuyển dụng nên mới nộp hồ sơ hôm 3.9, ko biết có kịp ko nhỉ, ko thấy hạn là đến bao giờ :(
Tuần sau mình đi PV vòng cuối cho vị trí Hỗ trợ tín dụng ở ngoài HN
có bạn nào biết vòng này ng ta hỏi những gì ko?

Mình đã có "thank you letter"...hi`,hơi buồn chút.Chúc các bạn sau thành công

t thấy rewwn website vẫn thông báo tuyển dụng vị trí hỗ trợ tín dụng mà bạn đã vào đến vòng phỏng vấn rùi :(, bank này ko thi tuyển và phỏng vấn tập trung hả mọi người, mình thấy vẫn đăng tin tuyển dụng nên mới nộp hồ sơ hôm 3.9, ko biết có kịp ko nhỉ, ko thấy hạn là đến bao giờ :(

Mình cũng ko rõ, vì hôm mình đi thi thấy có tầm mười mấy bạn cùng thi viết vị trí hỗ trợ tín dụng như mình mà
ko rõ EAB là thi tập trung hay là rải ra nữa

Hôm đầu tiên đi PV sơ tuyển mình thấy có nhiều bạn ko đến lắm, hôm ấy anh PV gọi 1 loạt tên mà chẳng có ai có mặt cả, mình đc hẹn hôm đấy lúc 10h mà đến nơi thấy có 5 bạn, các bạn ấy đến từ lúc 9h, có 3 ng PV vị trí hỗ trợ, còn 2 ng kia là phát triển kinh doanh :)

uhm ,mà hôm bạn nộp hồ sơ trực tuyến nếu qua được vòng sàng lọc hồ sơ thì ngân hàng gửi kết quả cho mình qua mail hay điện thoại vậy bạn, t đọc tren web thì thấy nói nếu hồ sơ ko được cũng sẽ thông báo qua mail.
Mình cũng ko rõ, vì hôm mình đi thi thấy có tầm mười mấy bạn cùng thi viết vị trí hỗ trợ tín dụng như mình mà
ko rõ EAB là thi tập trung hay là rải ra nữa

Hôm đầu tiên đi PV sơ tuyển mình thấy có nhiều bạn ko đến lắm, hôm ấy anh PV gọi 1 loạt tên mà chẳng có ai có mặt cả, mình đc hẹn hôm đấy lúc 10h mà đến nơi thấy có 5 bạn, các bạn ấy đến từ lúc 9h, có 3 ng PV vị trí hỗ trợ, còn 2 ng kia là phát triển kinh doanh :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên