Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sơ tuyển chủ yếu là xem ngoại hình và kỹ năng giao tiếp cơ bản, bạn đừng lo nhé. Chúc bạn thành công

các bạn có ai thi ở hà nội k?
nguyễn lương bằng k?
mình nộp hồ sơ lâu lắm rồi
sao không thấy tin nhắn ai thông báo cả,hixx

- - - Updated - - -

bạn có ai thi ở hà nội k?
nguyễn lương bằng k?
mình nộp hồ sơ lâu lắm rồi
sao không thấy tin nhắn ai thông báo cả,hixx

minh thi test chac boi out roi nen ko dc goi thi pv ban oi.

nghe buồn thế! đợi xem chưa có kết quả mà.nuôi hy vọng nào

- - - Updated - - -

NHPTKD chủ yếu hiểu rỏ về sp, DV của NH rồi tìm kiếm khách hàng tiềm năng, tư vấn thuyết phục KH sử dụng các SP DV của NH thoy
Lương KD zday cũng ok mà, chưa kể thưởng doanh số
Còn các khâu khác NVTD và TPTD sẽ làm.

biết lương ptkd bao nhiêu k bác?

Huhu thế là rớt rồi hay sao ! Phỏng vấn vòng cuối từ 7/5/2013 tới giờ là 18 ngày rồi không có kết quả. Hỏi thằng bạn thi chung cũng ko nhận được email... Mà rớt cũng phải thông báo chứ ? Ít ra cũng "Cảm ơn anh/chị đã ứng tuyển do đã lấy đủ chỉ tiêu". Slogan là ngân hàng trách nhiệm mà không thấy trách nhiệm với người ứng tuyển.

Huhu thế là rớt rồi hay sao ! Phỏng vấn vòng cuối từ 7/5/2013 tới giờ là 18 ngày rồi không có kết quả. Hỏi thằng bạn thi chung cũng ko nhận được email... Mà rớt cũng phải thông báo chứ ? Ít ra cũng "Cảm ơn anh/chị đã ứng tuyển do đã lấy đủ chỉ tiêu". Slogan là ngân hàng trách nhiệm mà không thấy trách nhiệm với người ứng tuyển.
bạn phỏng vấn cuối rồi à
bửa đó máy người phỏng vấn bạn vậy, pv có tốt không
có khi người ta lấy bạn làm dự phòng nên chưa gọi, khi nào có chỗ trống người ta gọi cũng nên.
mà cũng hên xui thôi, đợi làm chi kiếm việc khác làm cũng đc mà

bạn phỏng vấn cuối rồi à
bửa đó máy người phỏng vấn bạn vậy, pv có tốt không
có khi người ta lấy bạn làm dự phòng nên chưa gọi, khi nào có chỗ trống người ta gọi cũng nên.
mà cũng hên xui thôi, đợi làm chi kiếm việc khác làm cũng đc mà

Uhm..sơ tuyển xong vào thi tuyển còn có 7 người thôi...và hôm đi phỏng vấn vòng cuối cũng còn 7 người hôm đó có tới 3 người tuyển dụng phỏng vấn 1 ứng viên. Nhưng mình có hỏi thăm 1 bạn phỏng vấn chung bạn ta cũng chưa có kết quả ! Mình điện thoại lên Phòng nhân sự hỏi luôn...nhưng chị tiếp tân bảo là dạo này phòng nhân sự lo tuyển dụng mới nên hok có ai ở trên phòng. Rồi hết niềm tin luôn. Mình cảm thấy trả lời tốt...bạn dzo trang này đoc chia sẽ của mình khi đi phỏng vấn nhé !
http://www.facebook.com/groups/367762940003823/

Uhm..sơ tuyển xong vào thi tuyển còn có 7 người thôi...và hôm đi phỏng vấn vòng cuối cũng còn 7 người hôm đó có tới 3 người tuyển dụng phỏng vấn 1 ứng viên. Nhưng mình có hỏi thăm 1 bạn phỏng vấn chung bạn ta cũng chưa có kết quả ! Mình điện thoại lên Phòng nhân sự hỏi luôn...nhưng chị tiếp tân bảo là dạo này phòng nhân sự lo tuyển dụng mới nên hok có ai ở trên phòng. Rồi hết niềm tin luôn. Mình cảm thấy trả lời tốt...bạn dzo trang này đoc chia sẽ của mình khi đi phỏng vấn nhé !
http://www.facebook.com/groups/367762940003823/
zday thi tuyển vẩn chưa khó, quan trọng vòng phỏng vấn cuối ha
bạn copy cái chia sẽ qua đây đi, bên face vô không được

Nội Thất Phòng Ngủ Gỗ Sồi

Là nơi nghỉ ngơi mang tính riêng tư nên nội thất phòng ngủ thể hiện khá nhiều cá tính và sở thích của chủ nhà. Tùy theo mỗi người mà bài trí theo cách khác nhau....

Ngoài ra mọi ngôi nhà đều phải dành riêng một không gian dự trữ để cho những cuộc viếng thăm bất ngờ của người thân. Trang trí​
nội thất phòng ngủ
dành cho những người khách đó cũng là một nghệ thuật chứ không thể xuề xòa vì nó thể hiện độ hiếu khách của chủ nhân ngôi nhà cũng như là phòng ngủ dành cho khách cũng nằm trong tổng thể ngôi nhà của mình.......​

Không giống như các gian phòng khác, nơi đây là khoảng không gian riêng để nghỉ ngơi, thư giản và thả lỏng tinh thần nên việc bài trí tự do theo ý thích là điều dễ hiểu, nhưng bố trí vật dụng ra sao, bố trí thế nào để giữ căn phòng luôn đẹp và không trở thành một hàng tạp hoá?

Khi thiết kế nội thất phòng ngủ:

Đặc trưng là căn phòng dùng cho việc nghỉ ngơi nên phải để không gian nội thất phòng ngủ thật dễ nhìn và đơn giản, đối với phòng ngủ dành cho vợ chồng thì càng phải tránh, vì đây là nơi tình yêu thăng hoa, vun đắp tình cảm đôi bên, bày biện nhiều thứ phức tạp sẽ bóp chết sự lãng mạn của khoảng trời riêng này.
Ngoài ra, theo phong thuỷ đông phương, nếu trang trí nội thất phòng ngủ với 1 bức tranh uyên ương sẽ đem lại điều tốt đẹp cho tình cảm vợ chồng, nên đặt bức tranh này ở hướng Tây Nam của phòng.

Màu sắc êm dịu: cũng như những căn phòng khác, màu sắc rất quan trọng đối với nội thất phòng ngủ, tuỳ theo cách phối màu mà phòng ngủ luôn đẹp cho dù dùng bất cứ màu nào, tuy nhiên để dễ dàng, thông thường ta chọn những màu trung tính và thân thiện. Vì thế, tuỳ theo ý thích của mỗi người, bạn có thể chọn màu mình ưa thích cho nội thất phòng ngủ của mình, có thể tham khảo catalogue hoặc những mẫu nội thất phòng ngủ đẹp trên mạng để chọn cách thiết kế theo màu mình muốn.

Xếp hạng: Nội thất phòng ngủ ảnh hưởng khá nhiều đến tâm trạng, tinh thần của người chủ, đây cũng là nơi thoả sức thực hiện những ý tưởng trang trí cho nội thất phòng ngủ của mình nên bạn hãy chú tâm hơn và đặt phòng ngủ ở một thứ hạng quan tâm tương xứng với mức độ ảnh hưởng đến bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên