Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chia sẻ với các bạn chuẩn bị đi phỏng vấn nè. Mình thi xong nhận được điện thoại phỏng vấn xong lúc sáng, cũng nhanh. Cuối buổi hỏi khi nào có kết quả tuyển dụng thì được trả lời là 1 tuần. Chắc chi nhánh nên nhanh hơn hội sở. Mình pv ở ĐN.
Giới thiệu bản thân
Hỏi về kĩ năng và nghiệp vụ ( kĩ năng cần có của nhân viên PTKD là gì? cái nào quan trọng nhất? e là người ngoại tỉnh thì làm sao huy động vốn cho đủ? khách hàng không muốn tiếp e thì làm thể nào...?) khoảng 10 - 15p
Các bạn nên chuẩn bị tinh thần để trả lời 1 số câu hóc búa về tình huống, có thể sẽ được hỏi. Nói chung nên trả lời từ tốn, suy nghĩ chứ đừng hấp tấp quá.
Lương mong muốn là bnhieu?... Có muốn hỏi thông tin gì về ngân hàng không?
Chúc các bạn may mắn!
Ôi 1 tuần dài quá!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
1 tuần sẽ có kết quả. Quá 1 tuần thì tự hiểu kết quả, nhưng sao không thấy email nhỉ!?? Nghe nói ĐA sẽ thông báo hết muh. Bà con có thông tin gì post lên cho tớ hóng hớt với

1 tuần sẽ có kết quả. Quá 1 tuần thì tự hiểu kết quả, nhưng sao không thấy email nhỉ!?? Nghe nói ĐA sẽ thông báo hết muh. Bà con có thông tin gì post lên cho tớ hóng hớt với

Thông tin này sai nhé.. Mình có đứa bạn PV đông á.. Hơn 1 tháng người ta mới goi đi kí hợp đồng. Bên đông á làm rất chậm. Các bạn cứ đợi đi.

Mình đang hy vọng tuần tới này sẽ được gọi. Vì mình PV hôm 12/11

Mình người nộp vào hồ sơ đã được duyệt mà đợi gần cả tháng rồi chưa thấy sơ tuyển!!!! [-(@-):-ss
Mình nộp vị trí nhân viên phân tích...... cổ sắp dài tới nóc nhà rồi!!!

Anh ơi, em đã pvan ở Đông Á, em thi tín dụng mà bên ngân hàng bảo em có muốn chuyên sang vị trí NV PTKD ko, em đang phân vân vị trí NVKD ở đông á có phải là KHCN ko ạ, và có sự khác biệt ntn so với vị tri tín dung , mọi người cho em lời khuyên với ạ, Thanks so much!

NVKD sẽ phụ trách nhiệm vụ huy động vốn, tìm kiếm khách hàng để cho vay, mở thẻ... Còn NVTD sẽ chuyên sâu về thẩm định, làm hồ sơ vay, thu nợ thu lãi --> back-office... Lương NVKD cao hơn NVTD, ngoài ra còn có thêm phần lương doanh số nữa. Nếu bạn năng động, thích đi đây đi đó, gặp gỡ tiếp xúc nhiều khách hàng thì nên làm NVKD. Còn cá nhân hay doanh nghiệp thì còn tùy lãnh đạo sắp xếp nữa bạn à. Nhưng thông thường thì NVKD mới vào sẽ làm về mảng cá nhân.

Thông tin này sai nhé.. Mình có đứa bạn PV đông á.. Hơn 1 tháng người ta mới goi đi kí hợp đồng. Bên đông á làm rất chậm. Các bạn cứ đợi đi.

Mình đang hy vọng tuần tới này sẽ được gọi. Vì mình PV hôm 12/11

Tùy thôi bạn à, bây giờ là cuối năm nên thời gian chờ đợi kết quả sẽ lâu đó. Cách đây 2 tháng mình cũng thi DAB nè, 2 tuần là nhận được thông báo đi làm rồi.

các bạn ơi, không biết hồ sơ được duyệt, có khi nào không được gọi đi thi không? sao đợi lâu quá. hơn 1 tháng rồi.

Cứ đợi đi các bạn, bạn nào đậu thì trong vòng một tuần là có kết quả, bạn nào tạch cũng sẽ nhận được email phản hồi nhưng sẽ trễ hơn một tý!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên