Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình pv vòng cuối rùi mới được DAB gọi thông báo hỏi chi nhánh sẽ lấy 2 người sau đó làm 1 thời gian rùi loại một người lấy 1 người, hỏi mình có chấp nhận ko thì mình ok. Rùi họ bảo sẽ thông báo chính thức sau. Có bạn nào gặp CN tuyển giống mình chưa

Bạn thi chi nhánh gì vậy. Hôm 12/11 Mình cũng phỏng vấn tín dụng. Người ta cũng bảo lấy 2 sau đó vào thử việc sẽ loại đi 1 người. Chỉ lấy 1 người thôi.
Từ hôm PV bạn đợi bao lâu để nhận được cuộc điện thoại đó vậy. Mình đợi 10 ngày rồi. hic

mình thi bên tín dụng, mình ngán nhất anh văn làm sao bây giờ mấy bạn, hix
=> Thi AV ở Đông Á là dễ nhất lúm rùi đó bạn huyphat2487. Ráng ngồi ôn các đề thi Anh Văn mà room này đã nói thì sẽ ổn thôi... Cơ mà, thời buổi này AV không ổn thì cũng trầy trật. Kiếm đc việc rùi đầu tư việc học ngoại ngữ đi.

Mình pv vòng cuối rùi mới được DAB gọi thông báo hỏi chi nhánh sẽ lấy 2 người sau đó làm 1 thời gian rùi loại một người lấy 1 người, hỏi mình có chấp nhận ko thì mình ok. Rùi họ bảo sẽ thông báo chính thức sau. Có bạn nào gặp CN tuyển giống mình chưa
=> Đúng là thời buổi khó khăn, đi làm ngân hàng mà cũng nơm nớp lo sợ bị loại. Trường hợp của bạn hiếm quá, chắc chưa ai "kinh" qua. Bạn thử sau 1 tuần thì call Nhân Sự hỏi kết quả xem sao. Good luck!

mọi người ơi cho em hỏi, em được gọi đi thi phỏng vấn vào ngày 23.11 này, nhưng em không biết hình thức thi tuyền bên đó như thế nào, mọi người giúp giùm em nha. ai có kinh nghiệm thì hỗ trợ cho em với.....em đang cần gấp lắm ạ
=> Vậy là ngày mai bạn đi phỏng vấn phải không? Hay dự tuyển ( làm test thoai)? Nếu thi tuyển thì làm theo lời bạn cocghe266 tư vấn. Còn phỏng vấn thì chuẩn bị câu trả lời cho các câu như Giới thiệu về bạn. Kinh nghiệm (hay hỏi sâu những gì bạn viết trong đơn ứng tuyển). Hiểu gì về công việc. 1 số câu hỏi nghiệp vụ.

Ghen tị quá hix... Dù sao cũng chúc mừng 2 bạn vì kiếm được công việc tốt và môi trường phù hợp hen ^_____^ Cố lên nha!!!

Bạn có thể nói ra chi nhánh nào không bạn? Thấy ghê quá vậy. Mình đang làm vị trí NVTD, cùng với 1 bạn nữa, nhưng mỗi đứa một mảng khác nhau, không biết như thế nào đây, còn 3 tuần nữa là hết thời gian thử việc rồi.

Bạn có thể nói ra chi nhánh nào không bạn? Thấy ghê quá vậy. Mình đang làm vị trí NVTD, cùng với 1 bạn nữa, nhưng mỗi đứa một mảng khác nhau, không biết như thế nào đây, còn 3 tuần nữa là hết thời gian thử việc rồi.

Tùy từng chi nhánh thôi mà bạn. Có thể đợt của bạn không như thế. Đợt vừa rồi mình PV hôm 12/11 đó. Mình có hỏi lấy mấy người đợt này. Họ bảo lấy 2 sau đó vào thử việc 3 tháng. Sẽ loại tiếp 1 người. Còn lại 1 người.
P/S cũng vị trí NVTD.

bạn cn nào vậy. Mình cn nam định cũng thấy bảo thế. Thế bạn đã thấy gọi chưa
Tùy từng chi nhánh thôi mà bạn. Có thể đợt của bạn không như thế. Đợt vừa rồi mình PV hôm 12/11 đó. Mình có hỏi lấy mấy người đợt này. Họ bảo lấy 2 sau đó vào thử việc 3 tháng. Sẽ loại tiếp 1 người. Còn lại 1 người.
P/S cũng vị trí NVTD.

có bạn nào có thể cho mình hỏi job description cụ thể đối với NV phát triển kinh doanh không vậy? thanks nhiều!

sáng nay mình mới đi thi tuyển về, mình đi thi tuyển bên Bạch Đằng, ko phải Phan Đăng Lưu như lần trước. Mà sau mình không thích mấy bạn mới ra trường ghê luôn đó, vì hôm qua mình đi học chung với anh văn với bé đó, bé nói mới đi thi tuyển về nên mình hỏi đề xem thế nào thì ngoảnh mặt làm ngơ, đáng ghét, bé đó thi GDV còn mình TD có liên quan gì đến nhau đâu. Vậy mà cũng im ru.
Hôm nay đi thi về,và muốn cho những ai mới tập tành thi tuyển nên rộng lượng một chút thì cuộc sống sẽ dễ chịu hơn, đừng ích kỉ như thế nữa.....
Anh văn:
1. Mấy câu chọn từ sai trong câu là nhiều lắm:
Ví dụ: ……people…….
A few/ the
2.một đoạn văn, nội dung là Ông Ag…. Giới thiệu ôn Father…từng là Jour acoute, muốn giới thiệu choc ho Ông Mr Jont…..
- đoạn đánh máy nói về ai ( Who..)
- mối quan hệ với ông
3. because of – câu này hỏi hơi bị nhiều
4. có 1 bảng
Curyliti Planing
USA
Nhật
Nga
Uk
663 423
Nói chung là nếu dịch được thì làm được.

IQ:
1. 135 45 180 60 240
2. HANOI 89514 HONAI 81594
3. NẾU TẤT CẢ A LÀ B, VÀ B LÀ C THÌ MỘT SỐ C LÀ A.
4. Vừa gà vừa chó, bó lại cho tròn, chẵn trăm chân. (chó 14 gà 23)
5. Chữ nào ko phù hợp trong dãi sau: B, E, H, K, M, N, Q, T. (chữ M) vì B - - E,
6. BEMS/ FIRX TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI OTKM/……
7. TRONG 4 CÁI KHUNG, HIỆU 2 SỐ CÒN LẠI LÀ SỐ NẰM TRONG KHUNG THỨ Ở GIỮA.
VD: KHUNG THỨ 1:

8. Terry cao hơn Mark, Mark cao hơn Son, điều này có nghĩa:
9. Con gái với Cha, tương tự như Cháu gái:
a. Cháu trai
b. Chú
c. Mẹ
d. Con trai
10. Trong các từ sau từ nào ko giống với từ còn lại:
a. Họa sĩ
b. Người chơi gold
c. Thiên văn
d. Nhiếp ảnh
11. Một bà có 600.000 Đ. Dùng 3/5 số tiền này để mua quần áo, 0,45 còn lại để trang điểm, 130.000đ để mua đồng hồ, cuối cùng bà còn bao nhiêu tiền.
a. 2000
b. 5000
c. 3500
d. 0
12. Nếu giảm 20% hàng khuyến mãi, vậy phải tăng lên bao nhiêu phần trăm.
....
ai chưa từng thi tuyển hoặc đã thi tuyển về thì chia sẽ cho nhau để giúp nhau chứ đừng tỏ thái độ đáng ghét ko nên đâu..
còn để TD nữa...để tối nay nhớ đc câu nào sẽ post cho mọi người

sáng nay mình mới đi thi tuyển về, mình đi thi tuyển bên Bạch Đằng, ko phải Phan Đăng Lưu như lần trước. Mà sau mình không thích mấy bạn mới ra trường ghê luôn đó, vì hôm qua mình đi học chung với anh văn với bé đó, bé nói mới đi thi tuyển về nên mình hỏi đề xem thế nào thì ngoảnh mặt làm ngơ, đáng ghét, bé đó thi GDV còn mình TD có liên quan gì đến nhau đâu. Vậy mà cũng im ru.
Hôm nay đi thi về,và muốn cho những ai mới tập tành thi tuyển nên rộng lượng một chút thì cuộc sống sẽ dễ chịu hơn, đừng ích kỉ như thế nữa.....
Anh văn:
1. Mấy câu chọn từ sai trong câu là nhiều lắm:
Ví dụ: ……people…….
A few/ the
2.một đoạn văn, nội dung là Ông Ag…. Giới thiệu ôn Father…từng là Jour acoute, muốn giới thiệu choc ho Ông Mr Jont…..
- đoạn đánh máy nói về ai ( Who..)
- mối quan hệ với ông
3. because of – câu này hỏi hơi bị nhiều
4. có 1 bảng
Curyliti Planing
USA
Nhật
Nga
Uk
663 423
Nói chung là nếu dịch được thì làm được.

IQ:
1. 135 45 180 60 240
2. HANOI 89514 HONAI 81594
3. NẾU TẤT CẢ A LÀ B, VÀ B LÀ C THÌ MỘT SỐ C LÀ A.
4. Vừa gà vừa chó, bó lại cho tròn, chẵn trăm chân. (chó 14 gà 23)
5. Chữ nào ko phù hợp trong dãi sau: B, E, H, K, M, N, Q, T. (chữ M) vì B - - E,
6. BEMS/ FIRX TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI OTKM/……
7. TRONG 4 CÁI KHUNG, HIỆU 2 SỐ CÒN LẠI LÀ SỐ NẰM TRONG KHUNG THỨ Ở GIỮA.
VD: KHUNG THỨ 1:

8. Terry cao hơn Mark, Mark cao hơn Son, điều này có nghĩa:
9. Con gái với Cha, tương tự như Cháu gái:
a. Cháu trai
b. Chú
c. Mẹ
d. Con trai
10. Trong các từ sau từ nào ko giống với từ còn lại:
a. Họa sĩ
b. Người chơi gold
c. Thiên văn
d. Nhiếp ảnh
11. Một bà có 600.000 Đ. Dùng 3/5 số tiền này để mua quần áo, 0,45 còn lại để trang điểm, 130.000đ để mua đồng hồ, cuối cùng bà còn bao nhiêu tiền.
a. 2000
b. 5000
c. 3500
d. 0
12. Nếu giảm 20% hàng khuyến mãi, vậy phải tăng lên bao nhiêu phần trăm.
....
ai chưa từng thi tuyển hoặc đã thi tuyển về thì chia sẽ cho nhau để giúp nhau chứ đừng tỏ thái độ đáng ghét ko nên đâu..
còn để TD nữa...để tối nay nhớ đc câu nào sẽ post cho mọi người
Thank CANDYQUEEN nhiều nhiều
Nhưng mà hôm mình đi thi, vòng 2 vs vòng 3 toàn sinh 90 hết, chỉ bảo nhau nhiệt tình luôn.ai phỏng vấn trước còn chỉ để người sau biết đường tl nữa í.^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên