Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình nhé
Ah ko biết có bạn nào ứng tuyển ở chi nhánh Đồng Nai mà thi ngày 24/11 này không, vào làm quen nhé

Mình vừa xem phần tài liệu do bạn cocghe266 chia sẻ, nhưng chỉ có trắc nghiệm lý thuyết thôi, vậy là thi vào Đông Á ko có phần bài tập thẩm định dự án hay thẩm định phương án kinh doanh gì hả...
Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm trả lời nhé

Có ai ứng tuyển vào nhân viên phân tích không nhỉ?? mình hsơ đã được duyệt mà sao ko thấy gọi sơ tuyển....
Đang đợi dài cổ!!! :-??

lúc trước mình nộp GDv ở tphcm, thấy hồ sơ được duyệt mà ko thấy gọi mình đi thi tuyển j hết. Sau này cũng ráng nộp thêm các vị trí khác, mà mình đợi hoài, Đông á ko gọi mình thi tuyển j cả, hix, ko bít có mem nào có cách khắc phục tình trạng này ko ta? nói chung là chưa từng được thi tuyển ở Đông Á lần nào, từ lúc ra trường đến jo cũng hơn một năm, vậy mà chưa từng dc đi thi tuyển ở Đông Á

@tqvinh0101 và fmtpossible:
1. Nộp vào ngân hàng thì phải chờ dài cổ thoai (quy trình duyệt đơn của ứng viên nhiều lắm) -> phản hồi của Ngân hàng tầm 1 tháng
2. Khoảng 1 tháng sẽ có email kêu đi thi (nếu hồ sơ được duyệt). Đông Á luôn có email báo thi, báo đậu và rớt -> Nếu thời gian chờ gần và quá 1 tháng thấy im re, chủ động gọi cho nhân sự -> Điều này thể hiện sự quan tâm và hứng thú trong vị trị ứng tuyển. Cứ mạnh dạn call (Sorry vì mình quên số ùi, các bạn lục trang trước có nhé).
Quy trình thi của mình là:
- Round 1: Ứng viên đem hồ sơ, ngồi chờ HR hỏi sơ lược: Giới thiệu bản thân, hiểu gì về việc này, có kinh nghiệm giề, lương bổng thích bao nhiêu.
- Round 2: Làm bài test ở vi tính (IQ, anh văn và chuyên ngành)
- Round 3: Phỏng vấn -> Hardest round.
3. Trong thgian chờ gọi đi thi, luyện IQ và kiến thức chuyên ngành (Đông Á đánh mạnh kiến thức chuyên ngành đó)
4. Đừng nản ^___^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các bạn, mình vừa đi thi tuyển bên NH ĐA về tức thì. Đây là lần đầu tiên lập nick trên diễn đàn của mìn và muốn chia sẻ với các bạn.
Đầu tiên, mình rất cảm ơn vì mọi người đã chia sẻ thông tin trê này. Mình cùng lúc chuẩn bị phỏng vấn nhiều nơi, hoàn thành khóa luận và thi tuyển nên cực kí stress. May mắn vào đây và biết đc 1 số thông tin nên thi tuyển cũng OK.
Về quá trình nộp hồ sơ: Mình nộp trực tuyến giữa/ đầu tháng 10 gì đó, sang giữa tháng 11 mới gọi sơ tuyển nên các bạn đừng sốt ruột quá nhé. Lúc đi sơ tuyển, các bạn nên chuẩn bịddaayd đủ giấy tờ và ăn mặc chỉnh tề. Mình thấy 1 số bạn hình như mới ra trường, đi sơ tuyển không bỏ áo vào quần, không mang giày, mặc áo ca rô/màu...rất lôi thôi.
Thi tuyển: các bạn sẽ làm test trực tiếp trên máy tính. Nên mang máy tính cầm tay có thể tính toán 1 số câu. Về English: trình độ B, khá dễ, chủ yếu đọc hiểu 1 đoạn văn/tìm lỗi sai.
IQ: các bạn nên luyện trên mạng. khi vào thi có nhiều câu trùng lắm. Có 1 2 câu logic hình học và số học rất khó, 2 3 phút mà vẫn không tìm ra quy luật => tick đại vậy, hên xui.
Nghiệp vụ: mình thấy so với các NH khác thì đề ĐA dễ, Mình thi NV PTKD chủ yếu hỏi về sp thẻ, tiết kiệm của ĐA, kĩ năng bán hàng. Mỗi phần làm từ 30 - 45', 30 - 35 câu/ phần.
Mình thấy tự tin về thi tuyển, còn phỏng vấn thì chưa biết thế nào, cũng không biết lấy bao nhiêu người. Hic hic. Nhân tiện trên này có bạn nào làm ĐA có thể cho mình hỏi 1 số vấn đề về chi tiết công việc vị trí PTKD, deal lương không? Thanks các bạn. hy vọng vào được ĐA và làm quen với các bạn.

mọi người ơi cho em hỏi, em được gọi đi thi phỏng vấn vào ngày 23.11 này, nhưng em không biết hình thức thi tuyền bên đó như thế nào, mọi người giúp giùm em nha. ai có kinh nghiệm thì hỗ trợ cho em với.....em đang cần gấp lắm ạ

Mình vừa xem phần tài liệu do bạn cocghe266 chia sẻ, nhưng chỉ có trắc nghiệm lý thuyết thôi, vậy là thi vào Đông Á ko có phần bài tập thẩm định dự án hay thẩm định phương án kinh doanh gì hả...
Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm trả lời nhé
Đúng rồi bạn, đề thi vị trí Nhân viên Tín dụng của Đông Á toàn lý thuyết bạn nhé. Bạn cứ ôn tài liệu mình share thì phần nghiệp vụ không phải nghĩ;))

mọi người ơi cho em hỏi, em được gọi đi thi phỏng vấn vào ngày 23.11 này, nhưng em không biết hình thức thi tuyền bên đó như thế nào, mọi người giúp giùm em nha. ai có kinh nghiệm thì hỗ trợ cho em với.....em đang cần gấp lắm ạ
Hình thức thi: trắc nghiệm trên máy: Nghiệp vụ, IQ, Anh văn.
Tài liệu ôn thi Nghiệp vụ bạn xem tại đây nhé.

Chúc bạn thi tốt:)

Mình pv vòng cuối rùi mới được DAB gọi thông báo hỏi chi nhánh sẽ lấy 2 người sau đó làm 1 thời gian rùi loại một người lấy 1 người, hỏi mình có chấp nhận ko thì mình ok. Rùi họ bảo sẽ thông báo chính thức sau. Có bạn nào gặp CN tuyển giống mình chưa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên