Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Anh em nào thi tuyển vào ngày 18.10 thì vào điểm danh đi, chờ mãi mà chưa thấy thông tin gì hết :(

Bạn mình cũng nộp hồ sơ ở Đông Á nhưng không nhận được tin nhắn hay mail gì hết. Tới đúng ngày thi thì bên ngân hàng dt kêu đi sơ tuyển nhưng chỉ cho có 2 tiếng đồng hồ là phải có mặt.Chẳng hiểu sao nữa. Nếu vậy thì nhà mình ở xa hổng biết sao chạy cho kịp nữa. Hic

sao CN mình thi chẳng thông báo chỉ tiêu vậy nhi? vậy nên không biết tỷ lệ chọi ntn cả :( các bạn thi ở cn bé có đc thông báo chỉ tiêu k vậy ???????

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi. Thi tuyển GDV ở ngân hàng Đông Á thì thi tự luận hay trắc nghiệm vậy? Mình mới đi thi nên hổng biết gì hết à. Mà thi sơ tuyển có cần make up một chút hông? Ăn mặc như thế nào là ổn?

Mấy bạn ơi cho mình hỏi chút, nếu nộp hồ sơ giấy thì Đông Á yêu cầu những giấy tờ gì vậy. Thanks cả nhà nhé.

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi. Thi tuyển GDV ở ngân hàng Đông Á thì thi tự luận hay trắc nghiệm vậy? Mình mới đi thi nên hổng biết gì hết à. Mà thi sơ tuyển có cần make up một chút hông? Ăn mặc như thế nào là ổn?
Sơ tuyển đối với nữ thì nên make up 1 tí thôi, nói chung ăn mặc ổn tí, chủ yếu là trả lời tự tin, lưu loát. Thi tuyển GDV vẫn là trắc nghiệm nha bạn, AV, IQ thì giống các chức danh khác, chỉ nghiệp vụ của bạn là nghiêng về kế toán ngân hàng nhé.
Mấy bạn ơi cho mình hỏi chút, nếu nộp hồ sơ giấy thì Đông Á yêu cầu những giấy tờ gì vậy. Thanks cả nhà nhé.
EAB hiện nay chỉ nhận chủ yếu là hồ sơ ứng tuyển trực tuyến thôi nha bạn, còn khi bạn đậu đến vòng cuối thì hồ sơ mang theo sẽ được hướng dẫn như trong mail EAB đưa hay trên trang web tuyển dụng của EAB cũng có.
sao CN mình thi chẳng thông báo chỉ tiêu vậy nhi? vậy nên không biết tỷ lệ chọi ntn cả các bạn thi ở cn bé có đc thông báo chỉ tiêu k vậy ???????
Cái này tùy vào chính sách của phòng nhân sự hội sở nữa bạn, ví dụ Chi nhánh mình đang làm thì phòng tín dụng đang cần 1 nhưng sau vài ngày có thể phát sinh 2 vì hay có sự điều động nhân sự bất thường lắm bạn! Các bạn cứ chờ đợi tí nhé! EAB làm k chậm đâu.
Riêng bạn nào ứng tuyển vị trí PTKD mà đậu thì đừng lo, hiện tại các chi nhánh đang thiếu, CN Q10 của mình cũng đang thiếu 1 ở PTKD. Chúc các bạn may mắn

có bạn nào có kết quả sơ tuyển QTRR Tín dụng ở hcm chưa? Hic mình sơ tuyển từ ngày 31/10 tới jo chua có kết quả, k bit thế nào..bạn nào có thông tin gì thì share với nha..Thks các bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên