Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cho mình hỏi nếu nó ghi hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc thì mấy ngày nó gửi mail vậy? mình đợi mãi chẳng thấy đâu huhu

mọi người oi, chia sẻ cho mình chút ít kinh nghiệm sơ tuyển với, họ có hỏi nghiệp vụ và kiến thức ko, mình sắp sơ tuyển vị trí quản trị RR, thấy lo quá mọi người à :(

đông á làm ăn chán thật,có thông báo mail đậu cả tháng rồi mà chưa thấy liên lạc lại,bặt vô âm tín luôn

Bạn thi vị trí nào? Có mail báo đậu lâu chưa? Mình thi tuyển đợt tháng 10 vừa rồi. Cũng gọi lên phòng nhân sự thì bik đạt pv2 nhưng chờ làm hồ sơ vs phân về chi nhánh. Cũng đang dài cổ đây.

- - - Updated - - -

mọi người oi, chia sẻ cho mình chút ít kinh nghiệm sơ tuyển với, họ có hỏi nghiệp vụ và kiến thức ko, mình sắp sơ tuyển vị trí quản trị RR, thấy lo quá mọi người à :(

Sơ tuyển thì k có nghiệp vụ gì hết đâu. Đa phần là hỏi vu vơi vài câu xem cách trả lời, khả năng ăn nói của bạn thôi.

Mình vừa tốt nghiệp ngành TC - NH của HV Ngân hàng, loại khá. mình nộp hồ sơ qua mail vào mấy ngân hàng như ACB, MB, Bảo Việt, PGbank, Seabank, Techcom mà chẳng thấy gọi đi gì cả. ko biết tại sao nữa. hay là mấy ngân hàng đó chỉ
thông báo danh sách trên trang chủ nhỉ? Bạn nào biết thì bảo mình với nhé.
Lại còn vụ phỏng vấn lần 1 ở VPbank mới ức chứ. chị phỏng vấn mình bảo luôn lúc phỏng vấn là bài trả lời của em tốt, vậy mà chẳng đc gọi vào vòng thi viết gì cả. mình có cảm giác như tất cả là sắp đặt thì phải. đời thật bất công.
Bạn nào biết thì bảo mình 2 vấn đề trên nhé. mình đang rất băn khoăn. thanks các bạn nhiều!

Vẫn chưa được gọi bạn à. Đang sốt ruột gần chết đây. À cho mình hỏi là khi phỏng vấn vòng 3, bạn phỏng vấn ở hội sở hay chi nhánh Q10 thế?
PV tại hội sở, lúc đó mình PV 1 vòng thôi cũng cách đây hình như 7 tháng rồi (tại làm cũng chừng đó tháng) ^^, chúc bạn may mắn, mà nghe bên nhân sự nói đậu vòng 1 rồi thì xem như đậu hơn 1 nửa rồi đó dangkhoanguyen

PV tại hội sở, lúc đó mình PV 1 vòng thôi cũng cách đây hình như 7 tháng rồi (tại làm cũng chừng đó tháng) ^^, chúc bạn may mắn, mà nghe bên nhân sự nói đậu vòng 1 rồi thì xem như đậu hơn 1 nửa rồi đó dangkhoanguyen

Aiz, mà cậu ơi cho mình hỏi ... từ lúc đậu tới lúc nó kêu đi làm khoảng bao lâu vậy, tớ với Khoa phỏng vấn vòng 1 chung, vòng 2 chung luôn ... giờ chưa đứa nào đc gọi điện hay gửi mail kết quả.

Chờ lâu bực mình we'

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back