Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mấy b ơi, cho mình hỏi là mình mới đk trên website tuyển dụng của NH, sáng nay mình mới nhận đc tn báo đi nộp hồ sơ, mà mình chưa có bằng tốt nghiệp chính thức để nộp, liệu mình có thể bổ sung sau đc ko vậ?

bạn có giấy chứng nhận tạm thời đi photo công chứng nộp cũng được
Mấy b ơi, cho mình hỏi là mình mới đk trên website tuyển dụng của NH, sáng nay mình mới nhận đc tn báo đi nộp hồ sơ, mà mình chưa có bằng tốt nghiệp chính thức để nộp, liệu mình có thể bổ sung sau đc ko vậ?

Chắc gì đã bị out mà bạn nói là out. Bạn là nhà tuyển dụng chắc?
Tùy từng NH, có NH họ lọc hồ sơ cũng phải tháng 2 tháng. Hoặc lâu hơn.
Thấy bạn nói bạn thi vào NH mà nhắm mắt làm bừa, quả thật bạn siêu quá há.
Khâm phục bạn quá cơ ^^

đây là diễn đàn chung , mình biết sao thì mình nói vậy cho các bạn biết chứ mình ko nói mình là nhà tuyển dụng hay gì cả ? hình như bạn đang công kích cá nhân thì phải ? bạn nên xem lại cách nói chuyện của mình đi.
Thân !

Ok b, mình có giấy chứng nhận mà :)
à cho mình hỏi b đã đc nhận vào làm chưa, mình lo quá, tại vì ng` hơi thấp bé, sợ bị loại ngay vòng nộp hs :(

mình chỉ tầm 152cm và khoảng 45 46kg thôi b à nhưng khai man trong bản ứng tuyển đến 155cm :D mình ứng tuyển vào vị trí GDV đó b, bằng av và th đều đạt loại giỏi hết, chỉ có tốt nghiệp loại Khá thôi.nhưng sợ ng` ta nhìn vào thông tin về chiều cao mà loại thì buồn lắm :(

mấy bạn cho mình hỏi đơn bảo lãnh của ngân hàng DongA yêu cầu người thân bảo lãnh mình vào làm vị trí kiểm ngân thì mình viết như thế nào ? Ngân hàng có mẫu sẵn hay mình tự viết, bạn nào có mẫu cho mình xin với
cám ơn bạn nhiều

mấy bạn cho mình hỏi đơn bảo lãnh của ngân hàng DongA yêu cầu người thân bảo lãnh mình vào làm vị trí kiểm ngân thì mình viết như thế nào ? Ngân hàng có mẫu sẵn hay mình tự viết, bạn nào có mẫu cho mình xin với
cám ơn bạn nhiều

Đi lên thẳng phòng Hành Chánh của \chi nhánh DongA Bank hỏi là OK kekeke!!!

Có bạn nào nộp hồ sơ ngày 29/08 mà đc gọi đi sơ tuyển thì cho mình biết với nha. Để ko đc gọi cứ ngồi chờ mãi :(

mình sắp thi vào EAB bạn nào có tài liệu hay đề thi cũ không share cho mình với cảm ơn nhiều ! :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back
Bên trên