Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
zậy hẹn gặp ở 202 Tô hiến thành ha. cùng cố gắng vượt qua vòng này ha. khi nào tới alo mình zô ngồi chung cho zui nha. sdt 0902.949.332. tên Nam

Mình được gọi kêu ngày 30 lên ngân hàng để sơ tuyển nên chuẩn bị những gì mong anh chị nào có kinh nghiệm chia sẽ cho em ạ...vị trí nhân viên phát triển kinh doanh

Mình được gọi kêu ngày 30 lên ngân hàng để sơ tuyển nên chuẩn bị những gì mong anh chị nào có kinh nghiệm chia sẽ cho em ạ...vị trí nhân viên phát triển kinh doanh

Giới thiệu bản thân?
Mức lương đề nghị?
CV trước đây thế nào (nếu đã đi làm) => về nhà chờ. End!

[MENTION=17309]hongbui12[/MENTION] chỉ luôn cho các bạn đề xuất lương luôn đi em.

Hỗ trợ tín dụng thì đề xuất 4 đến 4,5 triệu.
phát triển kinh doanh thì 5 đến 6 triệu.

mấy nay có bạn mới nào vào chưa hồng?

- - - Updated - - -

các bạn đừng đề xuất lương quá cao, ko lọt qua vòng sơ tuyển đâu.

đi thi thì ôn tập những gì trên forum chia sẽ, đông á bấy lâu nay vẫn ko đổi bộ đề thi.

pv thì chỉ cần cho thấy nhiệt huyết và ko màn lương cao là ok.

[MENTION=17309]hongbui12[/MENTION] chỉ luôn cho các bạn đề xuất lương luôn đi em.

Hỗ trợ tín dụng thì đề xuất 4 đến 4,5 triệu.
phát triển kinh doanh thì 5 đến 6 triệu.

mấy nay có bạn mới nào vào chưa hồng?

- - - Updated - - -

các bạn đừng đề xuất lương quá cao, ko lọt qua vòng sơ tuyển đâu.

đi thi thì ôn tập những gì trên forum chia sẽ, đông á bấy lâu nay vẫn ko đổi bộ đề thi.

pv thì chỉ cần cho thấy nhiệt huyết và ko màn lương cao là ok.
Thoy, tội e a. G moh có ai lên đọc tên e "cái c Hồng trên UB chỉ e đề xuất lương" là e chết!!! Xúi dại hok ò. Thì cứ để qa sơ tuyển đi rồi lo test, lo PV :) E thấy cái câu giới thiệu bản thân mới qan trọng nhất ở vòng sơ tuyển, ăn nói k rành rọt là coi như "BENG"

Hnay mình đi sơ tuyển nv hỗ trợ tín dụng bên Tô Hiến Thành lúc 8h30 mà đề xuất lương 6tr chắc tạch quá. Có bạn nào đi chung không nhỉ? Nhìn quanh phòng toàn nam không, bạn nào cũng bảnh bao.
À bt khi nào có kết quả mọi người nhỉ?
Các bạn làm ơn cho mình xin topic mấy đề thi tuyển vào Đông Á luôn nha. Mình không học tín dụng nên không có chút kiến thức gì về nghiệp vụ này hết. Thanks.

Đông Á là nơi rất yên bình :D, ai ko muốn bon chen và muốn ổn định thì nên vô :D

uh quên nói với các bạn là nhân viên hỗ trợ tín dụng ưu tiên tuyển nam, vì phải đi kiểm kho thường xuyên do quy định mới 1 khách hàng phải được kiểm tổng 1 tháng 1 lần, nên vị trí này ưu tiên nam. dường như 100% ứng viên được gọi pv đều là nam.
P/s: mình tuần trước còn là 1 nhân viên hỗ trợ tín dụng của DAB

các bạn là nữ nên apply giao dịch viên đi, giờ đông á chuyển mô hình mới giao dịch 1 cửa, giao dịch viên làm nhiều việc hơn nên lương bổng cũng tốt hơn các vị trí còn lại. làm hỗ trợ tín dụng cực cho nữ lắm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên