Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
À mình phỏng vấn vòng cuối rồi. Thông thường cứ sau 7-8 ngày là mình nhận được KQ các vòng trước. Nhưng tới vòng này mình đợi gần 2 tuần rồi mà vẫn chưa có KQ nên mình đoán là tạch rồi. Tạch rồi thì chắc không nhận được tin gì :) Lần sau mình phải cố gắng thêm để vào đến đích cuối mới được :D
Mình không biết ở tỉnh Nha Trang thì sao chứ tạch vẫn có báo kết quả bạn ah.

Mình ở TPHCM, mình muốn nộp hồ sơ trực tiếp được hok nhỉ, hay là chỉ được nộp online thui?
Chỉ nộp trực tuyến thôi bạn, duyệt hồ sơ mình thấy cũng không khó khăn lắm! Phần thông tin chi tiết bạn ghi rõ ràng và đẩy đủ tí là ok.
có anh chị nào hôm qua pv chức danh phát triển sản phẩm khối KHDN ko ạ? hay ai có kinh nghiệm pv sơ tuyển ở ĐA cho em chút kinh nghiệm, làm sao biết được mình pass ko ạ? vì em thấy có bạn vào pv sơ tuyển lúc đi ra thì chỉ giữ lại đơn ứng tuyển(còn toàn bộ giấy tờ khác: cmnd,bằng DH,... thì mang về) còn có bạn thì sau khi được pv sơ tuyển thì được giữ lại toàn bộ hồ sơ (gồm: đơn ứng tuyển, cmnd, bằng ĐH...)? vậy trường hợp nào sẽ được gọi đi thi và trong thời gian bao lâu ạ?
Lúc trước mình đi sơ tuyển cũng không giữ lại cái gì đâu bạn, sẽ báo đậu để đi test trong thời gian ngắn thôi, out thì cũng có mail báo. Bạn cứ chờ đừng lo lắng. Chúc bạn may mắn nhé!

Mình cũng đi pv vòng cuối vị trí thanh toán quốc tế từ ngày 18/08, ở Đồng Tháp, đến giờ vẫn chưa có kết quả gì hết nè, nếu out rồi thì có mail báo không các bạn??? trong đợt thi này mình cũng có quen với nhiều bạn lắm mà các bạn ấy cũng đều k nhận được tin gì hết,....sao mà k có tin tức gì hết, nản quá. Gọi điện cho phòng nhân sự thì được trả lời, kq đang ở hội sở, e chờ thêm một thời gian nữa, chính chị đó cũng k biết khi nào có tin...

Mình cũng đi pv vòng cuối vị trí thanh toán quốc tế từ ngày 18/08, ở Đồng Tháp, đến giờ vẫn chưa có kết quả gì hết nè, nếu out rồi thì có mail báo không các bạn??? trong đợt thi này mình cũng có quen với nhiều bạn lắm mà các bạn ấy cũng đều k nhận được tin gì hết,....sao mà k có tin tức gì hết, nản quá. Gọi điện cho phòng nhân sự thì được trả lời, kq đang ở hội sở, e chờ thêm một thời gian nữa, chính chị đó cũng k biết khi nào có tin...

Bạn đợi từ ngày 18/08 tới giờ luôn hả. Sao lâu vậy mà không có kết quả nhỉ ? Vậy mình tiếp tục đợi thôi :D

Thế àh bạn...^^...vậy là mình cùng 1 chổ oy, mình cũng hỏi mấy người kia, có 1 số người thi họ nói hồ sơ của họ k đạt họ chắc rớt oy, còn hỏi phòng nhân sự họ nói sẽ thông báo kết quả qua mail, mà lâu rồi chẳng thấy. Chắc bạn là 1 trong 2 bạn nữ đi chung ngồi phía ngoài hả? Nào có kết quả cho mọi người hay mừng tiếp với nha...^^

Bạn ơi! Tập câu hỏi test bao nhiêu câu. Và tập câu hỏi phỏng vấn bao nhiêu câu vậy bạn. Mình đang quan tâm :)

Mình cũng phỏng vấn ở cao lãnh mà đến nay cũng không có tin gì

Viết hoa chữ cái đầu dòng bạn nhé ^^!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809