Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nam ở TPHCM, cũng từng thi tuyển vào ACB hồi đầu tháng 5 này, mà chắc do mình đăng ký bên NVKD thẻ nên dễ hơn mấy người thi bên tư vấn kh cá nhân ,dn...
Vì chưa có nghiệp vụ gì bên ngân hàng nhiều.
Cũng thi tuyển, phỏng vấn vòng 1 với nhân sự + trưởng bộ phận ( 3 người)
Vòng 2 thì ngồi nói chuyện với Giám đốc: tưởng out vì a này cũng khoảng 45t mà hỏi rất nhiều câu , mình trả lời đều bị xoáy ngược lại
như e thấy e hơn những người không có học đại học ở điểm gì, em thuyết phục tôi lý do phải nhận e trong khi e chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng?
v.v
Kết thúc nói chuyện còn nói mình: "rất hy vọng có dịp gặp lại em". Nghĩ là hok dc nhận nên vẫn tiếp tục apply trên mạng: chờ pv tiếp
Thứ 2 tuần này gọi kêu mình lên hội sở ACB phỏng vấn nữa nói nhớ mang hồ sơ đầy đủ: Mình lên nc với nhân sự chủ yếu về công việc, mức lương rồi họ nói thứ 4 hay thứ 6 gì đó sẽ có người liên lạc
Hôm nay thì nhận tin thứ 3 tuần sau 3/6: lên hội sở ký offer

Qua nói chuyện với nhân sự thì mình cũng nói do e hok có kinh nghiệm làm về tín dụng nên hok dám đăng ký tư vấn kh cn,v.v. Họ nói: người dc nhận họ cũng vô đào tạo lại hết. Chủ yếu là 2 tháng thử việc đạt dc yêu cầu ^^. hok đáp ứng dc cũng out ở bất cứ vị trí nào

Các mục mà họ lưu ý 1 hồ sơ ứng viên ở các điểm sau: mình để ý cách họ đánh dấu
1/ Có người quen nào làm ở ngân hàng hok? (mình hok có ng quen nào cả)
2/ Học trường nào? Ngành nào?
3/ Mức lương mong muốn: để họ áp mức cho bạn. Tránh ghi quá thấp vì nếu mức bạn đề nghị thấp hơn mức của họ là họ để mức bạn vậy luôn
vd: lương cơ bản: đề nghị 4tr, mức thật sự là 5 tr là họ áp bạn mức 4tr luôn
Mình để mức 6 triệu chưa tính các khoản khác như thưởng doanh số v.v mà họ cũng ký offer với mình là bạn hiểu rồi đó.

Dẫu biết tư vấn khcn cũng là sale: tìm người cho vay ,v.v , kinh doanh thẻ cũng sale....2 tháng thử việc sắp tới ráng đạt dc chỉ tiêu họ đề ra để còn dc cộng tác ^^

đã ai test ngày 20/5 được gọi pv chưa, hôm test mình hỏi chị coi thi chị ấy bảo khoảng 2,3 ngày có kq mà đến giờ vẫn bặt vô âm tín :(

Thế máy a chị phỏng vấn bạn có nói nơi bạn sẽ về làm không ??
Mình ứng tuyển vị trí tại chi nhánh luôn bạn ạ. :)
Nhân tiện thì mình muốn hỏi mình đã nhận được điện thoại thông báo bổ sung hồ sơ trúng tuyển, vậy khoảng bao lâu thì sẽ có lịch training vậy các bạn.
Cảm ơn mọi người :)

Uhm, nay t chỉ đi test nghiệp vụ thôi vì chị nói IQ và tiếng anh đã test rồi nên không cần test nữa.
Test xong chị nói vậy là đỗ rồi, giờ đợi điện thoại bên ngân hàng thôi :D
À, chị ý còn nói chưa có lịch đào tạo nên chắc phải đợi 1 thời gian mới được đào tạo, nhưng chắc chắn trong tháng 5.
bạn ơi bạn đã nhận đk lịch đi đào tạo chưa thế, đọc review mấy năm trước có người pải đợi cả tháng lận mà lo quá :(

chúc bạn may mắn nhé. Mình được thông báo hoàn thiện hồ sơ rồi, nhưng cũng không biết phải đợi lâu không và đào tạo ở đâu nữa.
Được thông báo hoàn thiện hồ sơ vậy là đỗ rồi.
Chúc mừng bạn.
Lịch đào tạo của ACB hình như tập hợp đủ ứng viên sẽ tiến hành đào tạo. Ngoài ra rất có thể chưa đào tạo nhưng bạn vẫn có thể được đi làm trước 1 thời gian sau đó mới đào tạo, vì ở lớp mình nhiều bạn đi làm rồi, thậm chí làm gần 2 tháng ở đơn vị rồi mới đi đào tạo.
Thế nên giờ việc của bạn chỉ là hoàn thiện hồ sơ và đợi ngân hàng gọi đến đơn vị thôi :D

Được thông báo hoàn thiện hồ sơ vậy là đỗ rồi.
Chúc mừng bạn.
Lịch đào tạo của ACB hình như tập hợp đủ ứng viên sẽ tiến hành đào tạo. Ngoài ra rất có thể chưa đào tạo nhưng bạn vẫn có thể được đi làm trước 1 thời gian sau đó mới đào tạo, vì ở lớp mình nhiều bạn đi làm rồi, thậm chí làm gần 2 tháng ở đơn vị rồi mới đi đào tạo.
Thế nên giờ việc của bạn chỉ là hoàn thiện hồ sơ và đợi ngân hàng gọi đến đơn vị thôi :D
Mình hiểu rồi, cảm ơn bạn giải đáp giúp mình :) Vậy chắc mình sẽ về đơn vị làm trước thôi vì đợt này vị trí của mình không thấy tuyển nhiều. Khi nào có lịch đào tạo, nếu có gì không hiểu mình lại phiền bạn được không ??? Cảm ơn bạn một lần nữa nhé :D

giao dich vien ban oi , minh bo sung ho so qua mail ,ban bo sung ho so ntn ? k biet khi nao ky offer voi di dao tao bao nhieu lau lan nhi?
Ấy ơi cho tớ hỏi với, hồ sơ của ấy gồm những gì thế, ấy gửi vào địa chỉ mail ntt.hang@acb.com. vn phải không ??? Lần trước đang ngủ thì được gọi nên t nghe mơ màng quá. Cảm ơn ấy nhé :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên