Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
22.8 ACB có khóa đào tạo PFC ở HN, có ai đi đợt này k :)
-Thông tin cho các bạn thắc mắc về offer ..: 1. Sau khi có thông báo trúng tuyển, 1 time sau sẽ được ACB gọi lên kí "hợp đồng đào tạo" cam kết về việc làm việc cho ACB 3 năm, các trường hợp phải đền bù chi phí v..v
2. Sau khi hoàn thành khóa đào tạo với điểm số tb >7, k có điểm liệt dưới 5 thì sẽ được kí hợp đồng thử việc 2 tháng (+1...); trường hợp k đủ điểm thì làm đơn xin thi lại, chi phí tự túc ...
3. Mức lương thì cố định: lương cb + lương kd + ăn ca .v.v..
bạn cho mình hỏi là khóa đào tạo kéo dài bao lâu? trong thời gian đào tạo có lương ko? thời gian đào tạo các ngày trong tuần như thế nào? và khi ký offer đã có mức lương cụ thể chưa? ko biêt các vị trí khác nhau thì điều khoản của nó có khác nhau ko nhỉ? sr mình hỏi hơi nhiều :D

bạn cho mình hỏi là khóa đào tạo kéo dài bao lâu? trong thời gian đào tạo có lương ko? thời gian đào tạo các ngày trong tuần như thế nào? và khi ký offer đã có mức lương cụ thể chưa? ko biêt các vị trí khác nhau thì điều khoản của nó có khác nhau ko nhỉ? sr mình hỏi hơi nhiều :D

công nhận là bạn hỏi nhiều lại ko xuống dòng, muốn đứt hơi quá =)). Trả lời lần lượt nhé:
_ Đào tạo 1 tháng.
_ Đào tạo có lương
_ Thời gian đào tạo như đi làm hành chính, có thể thay đổi tùy tình hình
_ Khi ký offer có được show mức lương cụ thể
_ Vị trí khác nhau chắc sẽ có sự khác nhau, về lương chẳng hạn.
ok hehe

1.Khóa đào tạo khoảng 1 tháng, ở sg hoặc hn tùy khu vực, tùy đợt đó khu vực nào tuyển nhiều.
2. tiền hỗ trợ ~ 3tr, chi phí đi lại giữa cái tỉnh,tp ACB tài trợ 2 chiều đủ đi tàu xe, máy bay thì phải bù thêm :D, hỗ trợ chỗ ở; ăn uống nằm tiền hỗ trợ 3tr kia :))
3. Có mức lương cụ thể rồi, mấy vị trí như RA với PFC thì k thấy tồn tại chuyện thương lượng, vị trí khác nhau thì lương khác nhau là điều tất nhiên rồi :D ...
4. Khi đào tạo thì thi liên tục nhưng siêng năng sắp xếp time ổn 1 tí thì vẫn đi chơi được, 1 tuần học bn buổi thì mình k rõ, chưa hỏi cái đó :)

Bọn t là lượt thi từ 5/7 mà đến 16.8 mới có lịch pv đấy bạn ạ:)) yên tâm mà chờ đời nếu test trên 50% hết:) c đọc topic k thấy ai cũng kêu acb lâu ah:D
Quyên ơi, nhiều bạn test từ 1/8 cũng Cn HD mà PV cùng mình đấy, làm mình chờ dài cổ, kq vòng PV1 bảo 1 tuần có còn k biết đến bjo nữa

đã bạn nào phỏng vấn hum 26 tháng 7 tại giảng võ có kết quả chưa, mình gọi cho bank toàn bị gác máy thui ức chế quá cơ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,798
Thành viên mới nhất
riseagainstmerc
Back
Bên trên