Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uh, cũng bình thường thôi cậu à, anh pv người miền nam nên tớ thấy thú vị, có người bạn miền nam tính thoải mái, mình thích lắm.

---------- Post added 31-05-2012 at 01:25 PM ----------

à. tất nhiên là vậy rồi, thế thì mới quyết tâm chứ. tớ vừa giới thiệu bản thân xong chị ấy nhận xét ngay giọng nói khàn, giống con gái của tớ, haha, dù sao tớ cũng quen với điều này rồi. k phải bạn bè tớ mà nghe tớ nới qua điện thoại thì 99 phần trăm nghĩ tớ là con gái.:))
:D Anh chị ấy cũng vui vẻ :) Nhưng hôm đấy mình trả lời như ngây ấy :D Thôi kệ :) Chúc bạn may mắn ^^

---------- Post added 31-05-2012 at 10:59 PM ----------

Có bạn nào biết từ lúc hoàn thiện hồ sơ gửi vào trong nam đến khi gọi đi làm mất bao nhiêu ngày không, mình hoàn thiện hồ sơ rồi mà mãi không thấy gọi gì cả...hic

Tớ có đứa bạn chờ gần 1 tháng đấy cậu :D Nếu đã hoàn thiện thì cứ yên tâm cậu ah :)

Cho mình hỏi có ai biết mức lương thử việc của nhân viên QHKH mới vào làm là bao nhiêu không nhỉ :))

Theo thông tin gần nhất mình biết lương PFC khởi điểm khoảng 7tr (có thể hơn tí), mình nghe a bạn RA làm 2 năm rồi mà nói lương ko tới 10tr...bạn tự đoán đi:D

---------- Post added 01-06-2012 at 10:43 AM ----------

Mình vừa pv ở Bình Thạnh, mấy chị nói đây là vòng sơ tuyển...còn gặp trực tiếp trưởng đơn vị gì đó nữa...mình ko hiểu cho lắm, cứ nghĩ đây là vòng cuối rồi...có ai biết giúp mình với?

- Mấy bạn được gọi đi phỏng vấn đợt trước ở Hà Nội là ACB gọi điện hay nhắn tin nhỉ, có thể cho mình biết số gọi đến được không. Vì có 1 cuộc điện thoại mình ko kịp nghe ko biết có phải số của phòng nhân sự ACB ko.hi
- Có bạn nào thi PFC ở Hoàng Quốc Việt hôm 17/05 được gọi đi phỏng vấn chưa?

- Mấy bạn được gọi đi phỏng vấn đợt trước ở Hà Nội là ACB gọi điện hay nhắn tin nhỉ, có thể cho mình biết số gọi đến được không. Vì có 1 cuộc điện thoại mình ko kịp nghe ko biết có phải số của phòng nhân sự ACB ko.hi
- Có bạn nào thi PFC ở Hoàng Quốc Việt hôm 17/05 được gọi đi phỏng vấn chưa?
Họ gọi điện bạn ạ. Mình dc gọi theo số 0435123881. Mình cũng thi PFC ở HQV hôm 17/05 và vừa đi pv sáng nay. Hn hình như là các bạn thi hôm 17/05 thì phải. Bạn xem lại số gọi nhỡ xem.

bạn thử gọi điện lại số đấy là biết ngay mà, nếu phải phòng của ACB thi biết ngay mà, nếu đúng thì bảo cho em xin gặp phòng nhân sự. Nếu không muốn chủ động xin gặp thì họ sẽ gọi lại cho bạn. Bạn yên tâm.

Họ gọi điện bạn ạ. Mình dc gọi theo số 0435123881. Mình cũng thi PFC ở HQV hôm 17/05 và vừa đi pv sáng nay. Hn hình như là các bạn thi hôm 17/05 thì phải. Bạn xem lại số gọi nhỡ xem.
Mình phỏng vấn chiều qua, nghe bảo anh miền nam vui tính nhưng mình thấy chả vui gì cả, ít cười với lại giọng nói nghe nhỏ lại giọng miền nam nữa chứ, đôi khi mình không nghe rõ phải hỏi lại:)

Có ai phỏng vấn ACB Chi nhánh Thanh Hóa ngày 09/05 không?

Có ai có kết quả chưa?

Chiencong11 pv chiều qua à? cảm nhận có ok không, có mấy người phỏng vấn hả bạn, họ hỏi bạn những gì vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên