Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
gọi hay là nhắn tin như lần trước bạn, mình chưa thấy gọi lại,híc
Tớ gọi lên Nhân sự của ACB rồi, họ bảo sẽ chia làm 2 đợt. Cuối tuần này và cuối tuần sau đối với những người mà lần trc được gọi đi nhưng chưa test dc. Tớ cũng chưa nhận dc tin nhắn đây. Chắc là thi tuần sau rồi.

Tớ gọi lên Nhân sự của ACB rồi, họ bảo sẽ chia làm 2 đợt. Cuối tuần này và cuối tuần sau đối với những người mà lần trc được gọi đi nhưng chưa test dc. Tớ cũng chưa nhận dc tin nhắn đây. Chắc là thi tuần sau rồi.
thế à, thanks bạn nhé. Tuần sau càng tốt, tuần nay đang cố hoàn thiện luận văn.

Mình vừa thực tập ở ACB xong, vừa apply tháng 4 vừa rồi, đợi hoài tới h mà chưa nhận được thông báo gì ráo, thấy mọi ng` đi thi...vậy có phải là rớt rùi ko??:((

Hi bạn, mình cũng thi hôm đó nhưng chưa thấy kq gì. mình đk thi ở Phú thọ, bạn có thể cho mình xin sdt phòng nhân sự acb được ko? gọi hỏi thử. Tks bạn. Mà bạn đk thi ở khu vực nào?

---------- Post added 10-05-2012 at 02:48 PM ----------

Hi bạn, mình cũng thi hôm đó nhưng chưa thấy kq gì. mình đk thi ở Phú thọ, bạn có thể cho mình xin sdt phòng nhân sự acb được ko? gọi hỏi thử. Tks bạn. Mà bạn đk thi ở khu vực nào?
OMG, mình gặp đối thủ rùi đây. t cũng thi ở phú thọ bạn ạ, t ở vt mà ^^. sđt là 0439447880 nhé!

Tớ lại thi vào t7 này. 13h mới dã man chứ :(((

bạn nộp hồ sơ qua mail cho đợt tuyển dung tháng 5 của ACB, đã được đi gọi thi test thứ 7 này rồi hả

cảm ơn mọi người nhiều :)
bạn chrisevan thi sáng nay ah ? bạn còn nhớ 1 số câu hỏi nghiệp vụ ko ? cho ví dụ được ko? mà sao lại chia làm PFC1 và PFC 2 thê bạn? thanks

uh 1 cái là nghiệp vụ còn 1 cái là kỹ năng bán hàng
phần nghiệp vụ toàn hỏi Quản trị tài chính , tính NPV , tính dòng tiền , hỏi công thức ( vốn lưu động ròng = ? , tỷ số nợ = ? , ...mình ko coi qua nên hơi bỡ ngỡ , nên làm dc có 10/20 thôi :(

T nộp GDV - HN tháng 4 nè mà chả thấy j. bây h vô website cũng thấy tuyển dụng tháng 5 chứ. Hnay gọi lên ACB thì bảo chưa có lick, haizzzz. thế mà cứ đăng tuyển ầm ầm. hik

Mình đi thi từ 25/4 mà tới h chưa có tin tức fail hay pass nữa >"<
Hôm kia nhờ chị quen bên HR hỏi thì chỉ lu bu quá quên, vừa mới gọi nhờ lần nữa. Đau tim đau tim!

Mình vừa thực tập ở ACB xong, rất thích style làm việc ở đây :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back