Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
sao t gửi mail cho thuyhl.hso@acb.com.vn toàn báo lỗi vậy ta, hic, làm sao bây h, có bạn nào bị thế không ta~X(

This is a delivery status notification, automatically generated by MTA mailgw.acb.com.vn on Thu, 03 May 2012 03:02:03 +0700
Regarding recipient(s) : thuyhl.hso@acb.com.vn
Delivery status : Failed. Message could not be delivered to domain <acb.com.vn> .{'thuyhl.hso@acb.com.vn': (552, 'Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota')}
MTA Response :None
The original message headers are included as attachment.

Final-Recipient: rfc822; thuyhl.hso@acb.com.vn
Diagnostic-Code: smtp; 552 Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota
Remote-MTA: dns; 10.56.225.68
Action: Failed
Status: 5.0.0

sao t gửi mail cho thuyhl.hso@acb.com.vn toàn báo lỗi vậy ta, hic, làm sao bây h, có bạn nào bị thế không ta~X(

This is a delivery status notification, automatically generated by MTA mailgw.acb.com.vn on Thu, 03 May 2012 03:02:03 +0700
Regarding recipient(s) : thuyhl.hso@acb.com.vn
Delivery status : Failed. Message could not be delivered to domain <acb.com.vn> .{'thuyhl.hso@acb.com.vn': (552, 'Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota')}
MTA Response :None
The original message headers are included as attachment.

Final-Recipient: rfc822; thuyhl.hso@acb.com.vn
Diagnostic-Code: smtp; 552 Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota
Remote-MTA: dns; 10.56.225.68
Action: Failed
Status: 5.0.0
Diagnostic-Code: smtp; 552 Message for <thuyhl.hso@acb.com.vn> would exceed mailbox quota: "Chẩn doán: vượt quá hạn ngạch hộp thư", Mail này chắc vài tháng nay chưa hề được dọn rác hoặc dung lượng hòm Mail ACB quá nhỏ cho đống mail xin việc. Đây là thắc mắc rất nhiều rồi, bạn cần thử lại nhiều lần trong ngày.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nộp hs từ tháng 3 bây h mới dc gọi đi thi, bạn nào biết thi vào PFC thì ng ta hỏi những j ko, phần thi nghiệp vụ có khó như tín dụng doanh nghiệp ko ? help me!!!!!!!!!!!!!

mình cứ nghĩ acb công bằng. liệu có như vậy ko?

Cửa sau thì đâu cũng có thôi à, ít hay nhiều, lộ liệu hay kín đáo thôi :D. Mình có thằng bạn cùng xóm có dịch vụ chạy điểm, chạy bằng TN, chạy việc vào bất cứ trường ĐH nào, ngân hàng nào nè :D

mình nộp hs từ tháng 3 bây h mới dc gọi đi thi, bạn nào biết thi vào PFC thì ng ta hỏi những j ko, phần thi nghiệp vụ có khó như tín dụng doanh nghiệp ko ? help me!!!!!!!!!!!!!
thi trên máy, gồm 2 môn Anh Văn (chủ yếu là ngữ pháp, 30 câu 30 phút) và Nghiệp vụ (gồm 1 ít IQ, tỷ số tài chính và bán hàng, mình nhớ k nhầm thì cũng 30 câu trong 30 phút), nói chung đề PFC không khó, chủ yếu là vào pv như thế nào thôi, chúc bạn may mắn và thành công nhé!...........

Mình cũng gửi hồ sơ từ tháng 3, tưởng tạch rồi chứ, tự nhiện hôm nay thấy tin nhắn đến mời 5/5 này đi thi. Mình thi QHKH cá nhân. có bạn nào thi cùng ko?

Các bạn cho mình hỏi là Đơn xin việc ACB yêu cầu là viết tay à ? Hay dánh máy vậy ? Có theo mẫu nào không nhỉ ?
Cám ơn các bạn trc nhé ^^

pv 27/04. 2/5 có kq luôn.

---------- Post added 03-05-2012 at 01:20 PM ----------

Tạch trong nghi ngờ. Tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi bạn. Cơ hội cho mọi người còn nhiều.

cảm ơn bạn hongtuoi1787 nhé. bạn ơi cho mình hỏi thêm là tất cả đều là trắc nghiệm đúng ko? bạn còn nhớ chút j về đề thi PFC ko? share mình với :) cảm ơn bạn nhiều:) thanks a million :")

---------- Post added 03-05-2012 at 01:25 PM ----------

mình thi ngày 6/5, bạn thi 5/5 ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,767
Thành viên mới nhất
8xbet0bet