Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mà sao thấy mí bạn được gọi đi test đi phỏng vấn tùm lum mà mềnh miết chưa thấy được gọi đi test lun, không lẽ lại out từ vòng gửi hồ sơ giống MB sao? Bà con nào giống mình không?

uh, hum nay các bạn có làm đc bài ko
,tớ làm chán, chảng làm đc phần ngiệp vụ, tính toán nhiều, mà chả bít làm, đanh bừa vào cuối cùng dc có 6/20. hjc, lại fail, buồn quá
hi, chị thi lúc mấy h, em tới sớm chẳng thấy ai ở thái bình. ^^

Cả nhà ơi, có bạn nào nộp hồ sơ RA ở Hà Nội đợt tháng 3 được gọi đi test chưa?

Tớ phỏng vấn PFC ở Nghệ An. Theo các bạn mọi người lũ lượt 5 phút thay phiên nhau ra vào thì có đánh giá dc nhiều không?

mình thi lúc khoảng 1h30, mà k hiu sao ko có tên trong danh sách thi, số đên thế ko bit nữa, về sau lấy tên ng khác để nhập mât mã vào làm bài, rùi cứ để hồ sơ ở đó cho ng ta xem, chắc là trượt thui, 50 điểm, mỗi nghiệp vụ out rùi, k bit làm, tính nhiều thế, mà đề thi lại là PFC ko phải tín dụng mới nhục. tính toán rõ nhiều, làm ăn vớ vẩn quá, hum nào phải gọi điện lên hỏi nhà tuyển dụng. chắc là thủy ko để í mình, có lẽ mình ngồi cùng phòng thi đó, hum đó sơ mi trắng xovin quần bò, ngồi gần cuối mà. thủy làm đc bài ko

mình thi lúc khoảng 1h30, mà k hiu sao ko có tên trong danh sách thi, số đên thế ko bit nữa, về sau lấy tên ng khác để nhập mât mã vào làm bài, rùi cứ để hồ sơ ở đó cho ng ta xem, chắc là trượt thui, 50 điểm, mỗi nghiệp vụ out rùi, k bit làm, tính nhiều thế, mà đề thi lại là PFC ko phải tín dụng mới nhục. tính toán rõ nhiều, làm ăn vớ vẩn quá, hum nào phải gọi điện lên hỏi nhà tuyển dụng. chắc là thủy ko để í mình, có lẽ mình ngồi cùng phòng thi đó, hum đó sơ mi trắng xovin quần bò, ngồi gần cuối mà. thủy làm đc bài ko
em làm bình thường chị ạ.nói chung bây giờ các ngân hàng thi nghiệp vụ ít lắm, đa số là hiểu biết chung và kỹ năng sales thôi, c mà thi mb với tech thì còn chuối hơn, đến vòng pv may ra họ hỏi. hình như có vietin là yêu cầu nghiệp vụ cao. c đc 50 đ chưa chắc hết hi vọng đâu c ạ, vì hình như tỉnh lẻ có người chỉ cần 45 % mỗi phần là đc

có bạn nào thi tuyển ở chi nhánh Lâm Đồng đợt tháng 4 vừa rồi không?..............

có bạn nào nộp PFC Hà Nội đợt tháng 4 vừa rồi được gọi đi chưa zay, danh sách có đăng lên website hem nhỉ :D

ACB tuyển theo đợt cho đến khi nào đủ số lượng, thường thì hằng tuần Hòa tịt à, k đăng danh sách lên website đâu ;)

có bạn nào nộp PFC Hà Nội đợt tháng 4 vừa rồi được gọi đi chưa zay, danh sách có đăng lên website hem nhỉ :D

Danh sách k đăng lên web bạn nhé ^^ Nếu dc gọi đi thi thỳ NH sẽ nt wa tổng đài ý :D

---------- Post added 01-05-2012 at 10:46 AM ----------

Tớ phỏng vấn PFC ở Nghệ An. Theo các bạn mọi người lũ lượt 5 phút thay phiên nhau ra vào thì có đánh giá dc nhiều không?
Cái này còn hên xui bạn àh :"> Nếu 5p mà chất lượng hỏi và trả lời tốt thỳ OK thôi ^^ Lần mình PV là mỗi ng 10p :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,759
Thành viên mới nhất
eetamtamcolq
Back
Bên trên