Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hỏi về thi tuyển ACB

Chào các bạn.
Mình mới tham gia thi tuyển và đã được phỏng vấn tại ACB. Các bạn cho mình hỏi nếu các ứng viên ko đậu vòng phỏng vấn có được thông báo không vậy. Mình pv từ thứ 3 tuần trước mà giờ chưa thấy thông báo. chắc rớt rùi quá. hihi. thanks các bạn nhìu nhìu.

chiều ngày 7 này mình đc gọi đi thi tuyển vị trí pfc của acb, anh chị nào có kinh nghiệm thi vị trí pfc của acb chỉ dùm với. thi những môn gì, hình thức, ai có đề thi cho xin thì càng tốt nè. thank

Mọi người ơi, cho mình hỏi vị trí RA của ACB là làm những gì vậy, có áp doanh số gì không? công việc đòi hỏi những gì....
Mong mọi người chia sẻ với nhé.Thanks

chiều ngày 7 này mình đc gọi đi thi tuyển vị trí pfc của acb, anh chị nào có kinh nghiệm thi vị trí pfc của acb chỉ dùm với. thi những môn gì, hình thức, ai có đề thi cho xin thì càng tốt nè. thank
Ban được gọi đi test mấy giờ thế? M nghe rõ ràng là lúc 3h30 nên ko hỏi lại, jo tự dưng sợ nghe nhầm thì chết.

Mọi người ơi, cho mình hỏi vị trí RA của ACB là làm những gì vậy, có áp doanh số gì không? công việc đòi hỏi những gì....
Mong mọi người chia sẻ với nhé.Thanks
RA = relationship assitant. hiểu đơn giản đây là vị trí quan hệ khách hàng doanh nghiệp.
Nhiệm vụ là tiếp thị, tìm kiếm khách hàng doanh nghiệp về cho chi nhánh, đồng thời bán chéo các sản phẩm khác như cá nhân, thanh toán, thẻ.... Nhưng chủ yếu vẫn là tín dụng.
Về chỉ tiêu thì khỏi phải nói, cái này là chỉ tiêu cao nhất hội rồi :D nhưng mà không khó bằng PFC, chỉ tiêu PFC thì thấp hơn nhưng mà khó làm hơn. hj.

---------- Post added 05-04-2012 at 08:58 PM ----------

Có ai nhận được thông tin phản hồi từ đợt tuyển toàn hệ thống tháng 3 chưa?
Nộp hồ sơ thì không có phản hồi lại gì, lên trang chủ thì vẫn đang đăng tin tuyển tháng 3 :(

Ban được gọi đi test mấy giờ thế? M nghe rõ ràng là lúc 3h30 nên ko hỏi lại, jo tự dưng sợ nghe nhầm thì chết.

Bạn được gọi đi test ở Hà Nội à. Bạn nộp hồ sơ lâu chưa, t cũng nộp lâu lâu rồi mà không thấy gì cả.

Chào các bạn.
Mình mới tham gia thi tuyển và đã được phỏng vấn tại ACB. Các bạn cho mình hỏi nếu các ứng viên ko đậu vòng phỏng vấn có được thông báo không vậy. Mình pv từ thứ 3 tuần trước mà giờ chưa thấy thông báo. chắc rớt rùi quá. hihi. thanks các bạn nhìu nhìu.
thường thì lâu nhát là 1 tuần là sẽ có kết quả để xem mình có được đi phỏng vấn hay không. bạn đợi thêm vài ngày nữa xem sao, nếu ko thấy thì chắc bạn tạch rồi.

thường thì lâu nhát là 1 tuần là sẽ có kết quả để xem mình có được đi phỏng vấn hay không. bạn đợi thêm vài ngày nữa xem sao, nếu ko thấy thì chắc bạn tạch rồi.
mình thi đậu rùi và đã đi phỏng vấn. Mình hỏi kết quả phỏng vấn nếu ko đậu có đc thông báo ko. Thanks vì trả lời mình. :):)

Dạo này Box ACB trầm quá ;))
Có ai được gọi đi thi Test ở KV Hà Nội thêm không nhỉ :( Gửi mail từ đầu tháng 3 rùi mà chả có TT gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên