Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
PFC bên ACB là vị trí "chua" nhất mà bạn, bởi vậy ngân hàng mới tuyển thường xuyên vị trí này...chắc chăn vào vòng pv rồi ^^
Chua nhất là ntn thế ạ? Hôm trước t cũng pv vị trí này. Nhưng bị out qhkh nên đc chuyển sang đây :) chả hiểu 2 vị trí này khác nhau gì ko?

Tớ đỗ csr tiền gửi , được hẹn đi học 3/4 mà giờ lại thấy thông báo vị trí này đổi tên thành pfc chuyên doanh và hoãn thời gian học chưa biết lúc nào. Có bạn nào hiểu cái này thì giải thích hộ tớ với??????

bạn nào ký hợp đồng rồi cho mình hỏi là sau khi ký hợp đồng thì mình được phát mấy tờ giấy trong đó có 1 tờ là danh sách các giấy tờ cần hoàn thiện hồ sơ, trong đó mình còn thiếu mấy cái. có cần hoàn thiện luôn k nhỉ?
trong đó ghi là hạn chót 2/4 rồi còn gì bạn. Về nguyên tắc thì có thể ko nộp cũng được, nhưng ko nộp thì ko được đóng bh thôi :)

mọi người ơi cho mình hỏi có phải sau khi phỏng vấn tại ACB rồi nếu ko đậu thì sẽ nhận được mail cảm ơn hay chỉ là không đậu thì sẽ ko được nhận thông báo gì cả? Mong nhận được sự giúp đỡ, cảm ơn mọi người nhiều!

mọi người ơi cho mình hỏi có phải sau khi phỏng vấn tại ACB rồi nếu ko đậu thì sẽ nhận được mail cảm ơn hay chỉ là không đậu thì sẽ ko được nhận thông báo gì cả? Mong nhận được sự giúp đỡ, cảm ơn mọi người nhiều!
họ chỉ thông báo với những người mà đạt thôi bạn ah

co gui mail cam on ban a du ban ko trung tuyen.

PFC bên ACB là vị trí "chua" nhất mà bạn, bởi vậy ngân hàng mới tuyển thường xuyên vị trí này...chắc chăn vào vòng pv rồi ^^

Chua nhất là ntn thế ạ? Hôm trước t cũng pv vị trí này. Nhưng bị out qhkh nên đc chuyển sang đây :) chả hiểu 2 vị trí này khác nhau gì ko?
"chua" là khó ăn, nhiều khi công sức bỏ ra k tương xứng với đồng lương, với lại nếu bạn k kiên trì và quyết tâm làm việc cao thì khó trụ lại lắm.
Nói chung vị trí này fu hợp với ai có "đam mê" kinh doanh, chịu đc áp lực cao (hoặc rất cao),giao tiếp tốt (và rất tốt)...
QHKH là làm bên Doanh nghiệp

Có ai thi vị trí Kỹ thuật viên IT - KV Miền Bắc hôm 27/03 vừa rồi ở Hoàng Quốc Việt ko nhỉ? Đã có điện thoại gọi pv chưa vậy? Đợi chờ sốt ruột thật... ai được gọi thì thông báo tiếng để đỡ mình đỡ phải lo lắng nhé !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên