Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi, đi thi ở ACB có phải mang theo hồ sơ không, không thấy họ bảo gì cả, nếu hôm trc mình không nhầm họ bảo chỉ cần mang CMND đi thôi

bạn ơi, đi thi ở ACB có phải mang theo hồ sơ không, không thấy họ bảo gì cả, nếu hôm trc mình không nhầm họ bảo chỉ cần mang CMND đi thôi

nếu bạn muốn chắc chắn thì cứ mang 1 bộ hồ sơ đi , chả mất gì mà có khi họ còn cân nhắc gọi mình nữa , thấy ai cũng mang 1 bộ hs theo mà

---------- Post added 18-02-2012 at 11:46 PM ----------

Hôm nay tớ cũng mới thi CSR xong. Thi CSR thì thi thêm một phần nữa có 30 câu, kiến thức khá là rộng, có cả ngoại hối, bao thanh toán, bảo lãnh..... Hix. Thật là vật vã :((.
Không biết bao giờ được gọi đi phỏng vấn các cậu nhỉ? Tớ thi IQ: 21/27, Tiếng anh: 18/30 (làm rõ chủ quan, chẳng xem lại gì cả :(( ), NV1: 24/40, NV2: 18/30. Như thế này có thể qua đúng không? Hix

ừ , tớ cũng thấy csr nghiệp vụ rộng và tổng quát hơn các vị trí tín dụng khác bạn nhỉ ? tớ thi hôm 15 , được gọi pv hôm 21 ở bà triệu , hôm ấy tớ làm cũng same same ấy nên ấy cứ yên tâm ôn thi pv đi nhé , nich tớ hong_nhung_mad , có gì pm nhé , hihi , rất vui được làm quen:):)

Mình mới thi ACB quan hệ khách hàng doanh nghiệp, làm IQ được 21/30, English 21/27, nghiệp vụ được 13/20, liệu có được gọi đi phỏng vấn không các bạn ơi???
Lạ thế nhỉ. Đến bây giờ vẫn chẳng hiểu cơ cấu đề thi RA như thế nào nữa. hic. Người bảo nghiệp vụ 80 câu, người bảo 20 câu.

thì tại 12h hơn họ mới gọi cho mình mà :(( mình ôm điện thoại cả sáng thì chả thấy :(( đến cái giờ ngủ nghỉ thì gọi làm sao được chứ :(( chắc sáng t2 phải đến hỏi thật rồi ý :(( khổ quá :((
đâu cũng ôm sao lại không ôm cả lúc đi ngủ đi :))
không khéo phỏng vấ cùng nhau mất :D

---------- Post added 19-02-2012 at 09:06 AM ----------

đi thi IQ, t.a và NV thì phải mang theo HS bản cứng đi nộp( nếu nộp bằng email)
họ chỉ thông báo mang cmt đi thôi. nếu không thì bổ sung sau :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình thi CSR hum 15/2 tại HQV IQ 22/27, TA 22/30, NV1 23/40, NV2 17/30 , thấy mọi ng được gọi pv 20 ,22/2 j đó. Mình chưa thấy họ liên lạc j. Chắc là out rui :(

mình sáng nay đăng ký đi thi RA, nó lại đẩy sang thi PFC :((

Kết quả: IQ đươc 21/27, English 21/30, Nghiệp vụ 1 thì 12/20, Nghiệp vụ 2 dc 9/10

Không biết như vậy có đủ qua không :(

Bạn ơi! Chi mình hỏi có chắc vậy ko bạn! mình thi hum 13/02 cũng quá bán nhưng chưa thấy liên lạc j cả! Mình phải đi từ tỉnh lên thi đó!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên