Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn nào biết pv là gì ko? Chẳng thấy bạn nào share câu hỏi pv vậy? hix
m phỏng vấn csr. chỉ thấy hỏi giới thiệu bản thân?? hiểu biết của e về vị trí này?? có j thích hợp......m pv ngắn lắm :| chả bít có đc hem

---------- Post added 17-02-2012 at 09:40 PM ----------

Trượt mà còn đc thông báo ji nữa bạn ??
Thế rảnh quá. Cứ tầm qua 20 ngày k thấy ji thỳ xác định trượt r` thôi chứ ngồi đợi báo trượt đến bao giờ ??? :D
m tròn 2 tuần rùi, tự xác định chưa nhỉ :|

Hôm nay mình mới thi PFC ở 15 trần phú, hải phòng về, kết quả chẳng như mong đợi, không biết thế nào? 23/27, 25/30, 11/20, 7/10.

Mình đã bị fail vòng PV rồi.............. hix, đành đợi 6 tháng nữa có đợt thi típ.................:((

ủa, sau khi pv có cho biết kết quả luôn hay sao vậy bạn :-?

Mình mới phỏng vấn sáng qua ở Hội sở về
Lên phòng doanh nghiệp, ngồi chờ cùng tầm chục bạn nữa, sau đó được gọi vào phòng thấy có ghi là Phó Tổng, trong đó có 2 chị (1 chị chắc trợ lý) và một anh không biết là vị trí gì, nhưng nhìn có vẻ là sếp lớn thì phải :)
Chỉ có mỗi chị ngồi giữa phỏng vấn, bảo giới thiệu bản thân, biết gì về tín dụng, tín dụng doanh nghiệp...
pv khá nhanh, xong rồi thì bảo mình là tuần sau sẽ có kết quả và ngân hàng sẽ liên lạc lại thôi
Không khí buổi phỏng vấn cũng hơi căng một tí, nhưng k đến nỗi gây sức ép, khi ra về thì mọi người đều tươi cười chào rất vui vẻ :)
Chỉ có điều k biết hỏi ít thế thì sẽ đánh giá rồi phân loại ra sao đây :(

Nghe một bạn cùng nhóm sáng qua bảo là vị trí RA thì chỉ phỏng vấn 1 vòng ở đó thôi, đạt thì sẽ phân về chi nhánh...
Ai đã từng vào làm hội sở rồi nhỉ..

Các anh chị cho em hỏi, là các đề thi test IQ là nằm ở đâu :( :(
Có thể share cho em không ạ.
Tại em là mem mới tìm mãi mà k thấy :( :(
Em xin cám ơn.

Hôm nay mình mới thi PFC ở 15 trần phú, hải phòng về, kết quả chẳng như mong đợi, không biết thế nào? 23/27, 25/30, 11/20, 7/10.
như vậy là tất cả các phần của bạn đều trên 50% mà, chuẩn bị cho vòng phỏng vấn đi bạn, vài bữa họ sẽ kêu bạn thôi, chúc may mắn!..........

Điểm bạn cao thế cơ mà. Chắc chắn là được pv rồi. Bạn thi ca 1 hay ca 2. Mình thi ca 2 này

---------- Post added 18-02-2012 at 08:01 AM ----------

như vậy là tất cả các phần của bạn đều trên 50% mà, chuẩn bị cho vòng phỏng vấn đi bạn, vài bữa họ sẽ kêu bạn thôi, chúc may mắn!..........
uh. Như vậy là được pv rồi. Khi nào được gọi báo một câu nhá!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên