Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Phong Van PFC A chau Chi nhanh Dong Thap

May ban oi! ai co kinh nghiem phong van vi tri PFC A chau thi giup minh voi, sang mai ngay 16/02/2012 luc 9h minh phong van tai ACB Dong Thap! Lo lang wa,,,,moi nguoi giup voi

Vâng, cảm ơn chị, hi vọng là thế. hì hì

---------- Post added 15-02-2012 at 03:09 PM ----------

o thai binh phong van roi ma, co the la ban bi loai ho so hoac se dc goi vao dot sau.

---------- Post added 15-02-2012 at 02:19 PM ----------

khoang 1 tuan ban a, ban dki lam viec o dau the?

---------- Post added 15-02-2012 at 02:49 PM ----------

Mình đăng kí ở Bắc Ninh, còn bạn

mình thi ở thái bình. hơn 1 tuần rùi mà chưa có kết quả...hix

Cả nhà có ai đi phỏng vấn sáng nay ở Giảng Võ ko? Mình phỏng vấn xong được phát 1 tờ giấy, các chị ấy bảo tuần sau có người trong hội sở gọi ra lần nữa.. Thế là đạt rồi thì phải?
Ko biết những người khác thế nào :)

Cả nhà có ai đi phỏng vấn sáng nay ở Giảng Võ ko? Mình phỏng vấn xong được phát 1 tờ giấy, các chị ấy bảo tuần sau có người trong hội sở gọi ra lần nữa.. Thế là đạt rồi thì phải?

ô, lạ thế, có ai như thế đâu nhỉ. bạn phỏng vấn vị trí gì và làm ở đâu thế? ai hôm nay bạn đi pv thì chỉ có mình bạn dc phát thế hay có 1so ng khác nữa???

---------- Post added 15-02-2012 at 05:34 PM ----------

ô, lạ thế, có ai như thế đâu nhỉ. bạn phỏng vấn vị trí gì và làm ở đâu thế? ai hôm nay bạn đi pv thì chỉ có mình bạn dc phát thế hay có 1so ng khác nữa???

mà giấy đó có nội dung gì thế bạn?

Mình vừa thi vị trí NV QHKH (RA) ngày 11/2 vừa rồi nên chia sẻ 1 ít kinh nghiệm với các bạn thi vị trí này.
- Đề thi gồm 3 phần:
+ IQ 27 câu - 20 phút: mình làm được 22/27, chủ yếu là tính nhẩm, các bạn cứ bình tĩnh từ từ mà làm là ok, theo mình thì các bạn nên lên cannao luyện trước.
+ Anh văn 30 câu - 30 phút: mình ko ôn gì cả làm được 16/30, chủ yếu là ngữ pháp và từ thông dụng, ko liên quan đến chuyên ngành nhiều.
+ Nghiệp vụ 80 câu - 80 phút: phần này hơi căng vì kiến thức khá rộng, mình làm được 55/80. Theo mình các bạn nên ôn những kiến thức tổng quát của tín dụng ngân hàng; cách tính ROA, ROE,... ; hợp đồng BBC,BOT,BTO ;kiến thức kinh tế xã hội (VN gia nhập WTO năm nào? gia nhập ASEAN năm nào?),... lưu ý: ko có bài tập.

Giờ thì mình đang đợi kq, ko biết có được gọi đi pv ko nữa, hix.
Chúc các bạn chuẩn thi đạt kết quả thật tốt!

Mình vừa thi vị trí NV QHKH (RA) ngày 11/2 vừa rồi nên chia sẻ 1 ít kinh nghiệm với các bạn thi vị trí này.
- Đề thi gồm 3 phần:
+ IQ 27 câu - 20 phút: mình làm được 22/27, chủ yếu là tính nhẩm, các bạn cứ bình tĩnh từ từ mà làm là ok, theo mình thì các bạn nên lên cannao luyện trước.
+ Anh văn 30 câu - 30 phút: mình ko ôn gì cả làm được 16/30, chủ yếu là ngữ pháp và từ thông dụng, ko liên quan đến chuyên ngành nhiều.
+ Nghiệp vụ 80 câu - 80 phút: phần này hơi căng vì kiến thức khá rộng, mình làm được 55/80. Theo mình các bạn nên ôn những kiến thức tổng quát của tín dụng ngân hàng; cách tính ROA, ROE,... ; hợp đồng BBC,BOT,BTO ;kiến thức kinh tế xã hội (VN gia nhập WTO năm nào? gia nhập ASEAN năm nào?),... lưu ý: ko có bài tập.

Giờ thì mình đang đợi kq, ko biết có được gọi đi pv ko nữa, hix.
Chúc các bạn chuẩn thi đạt kết quả thật tốt!
oài mình iq cũng 22/27, tiếng anh có 14/30 (dưới 50% thế này huhu), còn nghiệp vụ thì mềnh thi teller. Cho mình hỏi có phải thi teller là dễ nhất k?

---------- Post added 15-02-2012 at 07:29 PM ----------

Thích thế. Congrattt!! :)

Sáng nay phỏng vấn gì đó bạn ơi? Câu hỏi pv của bạn là gì vậy?

mình được gọi thi ở giảng võ đây. 211 tầng 6 đúng không bạn?
nhưng 20/2 mình mới được pv
Hình như họ ưu tiên con trai thì phải.ình thi điểm không cao mà vẫn dc gọi. Mình thi RA nhưng họ cho sang PFC đây. ai pv rồi hay đã thi ở vị trí PFC thì share kinh nghiệm đi :D

Moi nguoi oi, cho minh hoi thuong pv acb khoang khi nao co ket qua zay?
Co ai bit thi thong tin cho minh nha. Thanks moi nguoi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên