Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi vị trí Teller ngày hôm qua được 20/27,9/30, 30/40 đang chán quá vì điểm tiếng Anh thấp.Thấy mọi người bảo là từng môn phải trên 5 điểm mới có cơ hội vào vòng phỏng vấn phài không các bạn.

Mình thi vị trí Teller ngày hôm qua được 20/27,9/30, 30/40 đang chán quá vì điểm tiếng Anh thấp.Thấy mọi người bảo là từng môn phải trên 5 điểm mới có cơ hội vào vòng phỏng vấn phài không các bạn.
cậu ơi tớ cũng thi hqua 17/27 25/30 20/40 chắc tớ out rồi chả thấy có ai gọi đi pv cả

ACB thì trắc nghiệm cả bạn à :)
còn tuỵ bạn thi vị trí gì thì ôn cái đây, câu hỏi tình huống, luật doanh nghiệp, tài chinh doanh nghiệp, tín dụng ngân hàng...

Mình thi vị trí QHKH thì trọng tâm ôn vào phần nào vậy bạn? Tín dụng ngân hàng hay là toàn bộ những nội dung trên. Mình k học ngành Ngân hàng, cũng chưa thi ngân hàng bao giờ nên thấy khó học được trong thời gian ngắn quá. hic

Hôm qua mình hỏi chị giám thị trông thi,chị ý bảo là tuần sau mới gọi pv cơ,nhưng điểm dưới 5 là không có hy vọng rồi.

còn tuỵ bạn thi vị trí gì thì ôn cái đây, câu hỏi tình huống, luật doanh nghiệp, tài chinh doanh nghiệp, tín dụng ngân hàng...

Mình thi vị trí QHKH thì trọng tâm ôn vào phần nào vậy bạn? Tín dụng ngân hàng hay là toàn bộ những nội dung trên. Mình k học ngành Ngân hàng, cũng chưa thi ngân hàng bao giờ nên thấy khó học được trong thời gian ngắn quá. hic

bạn xem tài chính doanh nghiệp (các định nghĩa phương pháp tính các chỉ số kinh tế, kinh doanh), các thông tin nghị định về tín dụng... :)

các bác nào làm ở ACB rồi cho mình biết chế độ lương bộ phận QHKH ở đây như thế nào, thử việc?, chính thức

Theo ý kiến của mình thì:
Đầu tiên bạn nên đọc Quy chế cho vay, bảo lãnh, Giao dịch bảo đảm, Quy định về trích dự phòng rủi ro, phân loại nợ, luật các TCTD, luật DN để có hiểu biết khái quát về NH và các dịch vụ liên quan

Sau đó bạn tìm đọc Cẩm nang tín dụng của các ngân hàng-Ở đó sẽ có nội dung chi tiết về công việc cụ thể, nếu bạn thi Tín dụng thì cẩm nang SeaBank khá thiết thực và ngắn gọn

Cuối cùng luyện các đề thi vào NH, thiếu kiến thức phần nào, thì tìm hiểu phần đó

Chúc bạn ôn luyện tốt

vừa đi thi nghiệp vụ vị trí CSR về,mệt gần chết!!!quá bán rùi ko biết có được phỏng vấn ko?

Toàn bộ đề thi là trắc nghiệm hay có cả tự luận đấy các bạn ơi. Mình mới nộp hồ sơ. Họ bảo khi nào có lịch thi sẽ alo ma bây giờ thấy mênh mông quá. Chả biết học cái j cả. hic

Bài thi trắc nghiệm. 1 bài IQ Gmath, 1 bài Tiếng Anh, 1 bài Nghiệp vụ, 1 bài Kỹ năng mềm.
Kiến thức chủ yếu là: Tài chính DN, Luật, Nghiệp vụ NH thương mại, Tiếng Anh có 1 chút.. Bình tĩnh là làm đc thôi.
Bạn mới nộp hồ sơ thỳ cứ từ từ, họ chưa gọi ngay đâu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên