Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
haizz, mỗi ACB có cái vị trí NV thu nợ tuyến sau. Mình ko hiểu lắm về vị trí này? có ai giải thích cho mình với, mai mình đi thi rồi :) cảm ơn các bạn!

bạn xem phần tuyển dụng ý.hjhj.có nói rõ mà.mai mình cũng đi thi nè.chẳng biết nội dung thế nào luôn

Có ai cho mình hỏi với.
Mình đã pv 2 vòng ở chi nhanh duyên hải (ở hải phòng) và mới đi hoàn thiện hồ sơ khoảng 10h buổi sáng.
Đến chiều 3h có chị gọi đi pv ở giảng võ nữa là sao thế?
Mình k hiểu thế nào nên lo wa'

Có ai cho mình hỏi với.
Mình đã pv 2 vòng ở chi nhanh duyên hải (ở hải phòng) và mới đi hoàn thiện hồ sơ khoảng 10h buổi sáng.
Đến chiều 3h có chị gọi đi pv ở giảng võ nữa là sao thế?
Mình k hiểu thế nào nên lo wa'
hôm trước có nghe 1 bạn nói bạn ý thi tuyển và Pv ở Bắc Ninh, lúc đỗ lại đc gọi đi làm gdv ở HN. Chắc ACB hay luân chuyển nhân sự kiểu đó, Cn nào cần trước thì cho đi làm trước

có ai được gọi đi test vào thứ 2 tại 184-186 Bà Triệu ko nhỉ?mình vừa thi test vị trí nhân viên thu nợ tuyến sau thứ 7 tuần trước.tưởng là ACB chỉ test 1 vòng rồi pv thôi chứ.hic.chị gọi điện bảo là lên gặp chị Nguyễn Thị Thu Hương để làm bài test.hic.không biết là test hay pv nhỉ?

Mình chắc chắn rằng b này có tay trong ở ACB, b trúng tuyển thì hiển nhiên khả năng của b hơn hẳn người khác chứ sao lại thua kém và chỉ may mắn trúng tuyển chứ, thật mâu thuẩn.......
Nói chung mình thực sự thấy rằng acb tuyển không minh bạch gì cả, cái này mình nói khách quan đó. Vì có 1 số chuyện mình tình cờ nghe được các anh chị phòng nhân sự nói với nhau khi mình lên thi test. Các bạn nào rớt đừng nghĩ rằng mình thua kém người khác, mà chỉ không may mắn hoặc có thế lực ít thôi. Dù điểm của bạn có cao hơn đối thủ rất nhiều, trả lời tốt hơn đối thủ thì bạn vẫn có thể rớt. Hiện tại mình cũng đang vui vì đậu acb, nhưng mình đánh giá đối thủ của mình tốt hơn mình. Có lẽ do mình may mắn.

Cho mình hỏi có ai thi phỏng vấn lần 2 vị trí PFC ở ACB TPHCM chưa? Mình vừa thi qua vòng 1 phỏng vấn, giờ đang lo không biết vòng 2 họ sẽ hỏi những gì nữa. Có ai từng thi rồi mong chia sẻ với mình nha! Mình mong được các bạn trả lời sớm. Xin thanks trước nhé ^^!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Em cũng đang chuẩn bị thi vào vị trí nhân viên pháp lý chứng từ mà ko biết học cái gì đây. Chưa có kinh nghiệm gì cả. Có anh chị nào đã thi tuyển vào vị trí này rồi thì cho em ít kinh nghiệm. Tks. Email em: dangtho289@gmail.com

đã bạn nào thi đợt tuyển dụng tháng 10.2011 của acb tại hải phòng chưa?
sao mình nộp hồ sơ mà không thấy gọi gì nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên