Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho hỏi có bạn nào nộp đơn ở acb tphcm vào tháng 10 vừa rồi k? Các bạn đã được gọi đi test chưa zậy?

Mình phỏng vấn vòng 1 vị trí QHKH ở giảng Võ hôm 6/10 đến nay cũng chưa có kết quả gì, thấy mấy bạn cùng phỏng vấn hôm đó nhân được thư cảm ơn, mình k nhận được nên cũng nghĩ là có hy vọng. chờ mãi hôm nay mới gọi lên nhân sự để hỏi thì có một chị trả lời thế này: " Chị k thấy có tên e trong danh sách trúng tuyển vị trí quan hệ KH, vậy có lẽ em đã không đạt rồi, thông thường vời những người không đạt thì bên chị sẽ gửi thư về, trường hợp của em có lẽ là có sơ xuất gì đấy"
Nản toàn tập, thế là đi toi 2 tháng chờ đợi của mình, chặng đường gian nan với ACb đã kết thúc : 27/8-27/10. Sợ quá!
mình phỏng vấn vi trí phân tich tín dụng hôm 8/10.Chờ lâu quá thấy QHKH pv hôm 13/10 có kq rồi.Gọi điện phòng nhân sự phai 20 lần rùi mà ko ai nghe ca

---------- Post added 31-10-2011 at 08:24 PM ----------

Mình pv 1 lần rồi, hồi 17/10. Đợi kết quả hồi hộp nên mình gọi điện hỏi, chị nhân sự trả lời đạt. Mình chỉ mới qua bước đầu thôi!
Bạn gọi điện hỏi thử xem, các chị trả lời vui vẻ thân thiện lắm.
bạn gọi tầm giờ nào thế.Mình gọi kha nhìu lần mà ko ai nghe cả

Tình hình là mình pv lần 1 ở GVo là ngày 14.10, sau đó 17.10 đi pv ở chi nhánh. Đến nay cũng chả có thông tin nào. Có bạn nào ở đây đã về ACB Hải Dương chưa? cho anh em hỏi thăm tình hình cái. Như thế này thì mình hỏi thông tin ở đâu nhỉ? Hội sở hay chi nhánh nhỉ?

bạn ơi! bạn pvan bnhiu vòng thía? có đợi lâu k hả b?

---------- Post added 01-11-2011 at 10:18 AM ----------

t pvan vị trí RA nè.t pvan luc 4h cùng hôm với cậu. thía mà jo chưa có thông báo j cả. t k nhận được mail cảm ơn, gọi lên phòng nhân sự thì k nghe máy. chẳng biết kết quả sao nữa.huhu

thông báo kết quả RA hàng loạt rùi.Có bạn nào thi CA chi nhánh Phú Thọ hôm 8/10 có kết quả chưa.

t cũng đnag chờ đi đào tạo giống zorro đây.nghe bạn t đag làm ở acb bảo có thể 17/11 sẽ bắt đầu đào tạo cho RA tân tuyển này. ko bit thế nào nữa.cùng chờ vậy
Có thông tin j B pm lên đây nhé :D Mong là đào tạo trong tháng 11 :)

---------- Post added 01-11-2011 at 10:54 PM ----------

tớ cũng đc thông báo là 19 đi kí HĐ và thư nhận việc ở Giảng Võ, 21 có lịch đi học. nhưng ko biết là học ở đâu, trong bao lâu. có mem nào biết ko? tớ vào vị trí GDV.
mà tớ nghe nói đi đào tạo cũng vẫn phải thi, thi ko qua vẫn bị out mọi ng ạ. ko biết tnao? nếu out thì còn cho mình kí HĐ làm j nhỉ?
Còn phải thi nữa à B :(. Bạn được thông báo trúng tuyển lâu chưa ?

---------- Post added 01-11-2011 at 10:57 PM ----------

mọi người được thông báo kết quả RA hết rui ah? còn ai chưa được thông báo giống t k?hic

Bạn gọi điện lên phòng nhân sự xem thế nào đi B ?

ACB Hải Phòng gọi 03/11 đi phỏng vấn rùi đó bạn, đc gọi chưa?
Mình học kế toán doanh nghiệp. Lần đầu đi thi ngân hàng. Kết quả nản quá.
Mình mới thi viết vị trí teller ACB hải phòng.
Kết quả: iq 23/27, tiếng anh 17/30, nghiệp vụ 17/40.
Chắc tạch òi

Có thông tin j B pm lên đây nhé :D Mong là đào tạo trong tháng 11 :)

---------- Post added 01-11-2011 at 10:54 PM ----------

Còn phải thi nữa à B :(. Bạn được thông báo trúng tuyển lâu chưa ?

---------- Post added 01-11-2011 at 10:57 PM ----------

Bạn gọi điện lên phòng nhân sự xem thế nào đi B ?

đc thông báo đỗ hôm 18/10 bạn ạ. tớ chờ 10 ngày thì chị ấy gọi tiếp báo lịch kí HĐ. :) bạn cũng ở PT à? thi vào vị trí j đấy?

hix, có ai được gọi đi phỏng vấn vị trí nhân viên tư vấn tài chính ở HP rùi ko, mình được gọi bổ sung hồ sơ rùi ko thấy được gọi đi phỏng vấn j nữa , là sao hả mọi ng, báo mình với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,675
Thành viên mới nhất
glaivemerch
Back
Bên trên