Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mai minh cung di phong van vi tri PFC ne
chang biet sao nua.the chac ban thi cung hom voi minh nhi?

---------- Post added 28-10-2011 at 04:48 PM ----------

minh cung goi bo sung ho so. ma hom qua duoc goi di phong van roi.
phong van o ha long chu.co ai mai phong van o do khong?

---------- Post added 28-10-2011 at 04:52 PM ----------

co ai phong van vi tri PFC roi khong? chia se minh chut kinh nghiem di. nickchat : duongtoi_tuonglai07.
thanks

Mình học kế toán doanh nghiệp. Lần đầu đi thi ngân hàng. Kết quả nản quá.
Mình mới thi viết vị trí teller ACB hải phòng.
Kết quả: iq 23/27, tiếng anh 17/30, nghiệp vụ 17/40.
Chắc tạch òi

hành trình với RA - acb của mình cũng giống i như caucauiu080989 vậy
2 tháng chờ đợi cuối cùng sáng nay nhận đc tin trúng tuyển.
mà cũng thấy lạ: sao lần này acb pv đúng 1 lần rùi thui nhỉ?
chị nhân sự còn bảo mình chờ lịch đào tạo. trúng thì trúng chứ ko bit tới bao h với đc đi học và đi làm
vẫn tiếp tục phải chờ.... và ko bit đến bao h....
chỉ sợ có bạn vào đc vòng đợi đi đào tạo rùi mà lại nhận được thư cảm ơn thui. nói chung h chả thiết tha j lắm với acb

Bạn ơi mình hoàn thiện hồ sơ gửi vào tronng nam rồi, được 1 tuần vừa nhận được thư cảm ơn của ACB, hôm gọi hoàn thiện hồ sơ chị bên nhân sự bảo mình đã trúng tuyển đợi lịch đi đào tạo mà giờ lại nhận được thư cảm ơn o trúng tuyển rồi ! buồn quá liệu có chút hy vọng gi o bạn nhỉ
chia bùn với bạn na. nhận đc mail cám ơn tức là out rùi

---------- Post added 29-10-2011 at 06:06 PM ----------

Mình học kế toán doanh nghiệp. Lần đầu đi thi ngân hàng. Kết quả nản quá.
Mình mới thi viết vị trí teller ACB hải phòng.
Kết quả: iq 23/27, tiếng anh 17/30, nghiệp vụ 17/40.
Chắc tạch òi
chưa chắc đâu bạn à, ko fai cứ trên 50% mới là đạt đâu, tùy vào đợt thi đó điểm ntn, thường thì sẽ lấy từ cao tới thấp. bạn cứ bổ sung thêm kiến thức chờ đợi thui, do mình ở miền Bắc xa hội sở trong tphcm nên phải chờ hơi lâu. chúc bạn may mắn

có ai thi vị trí GDV phỏng vấn hôm 20/10 tại TP HCM ko? hẹn 1 tuần có kq mà giờ chả thấy gì? có lẽ nào mình bị out rồi ko? hix

Không biết tham gia tập huấn trc khi đi làm tại ACB có được nhận tiền lương (trợ cấp) hàng tháng không các bạn nhỉ?
Trợ cấp đào tạo và lương RA tại ACB như thế nào các bạn có thể cho mình biết được không?thanks

Không biết tham gia tập huấn trc khi đi làm tại ACB có được nhận tiền lương (trợ cấp) hàng tháng không các bạn nhỉ?
Trợ cấp đào tạo và lương RA tại ACB như thế nào các bạn có thể cho mình biết được không?thanks

đi học được 3tr/1 tháng bạn a :). Học giờ hành chính 8h30 đến 11h30 và 1h30 đến 17h :)

lúc kí tên mình có ngó qua điểm của mọi người.
Iq và tiếng anh mình khá yên tâm, chỉ thấp thỏm cái nghiệp vụ. thấy nhiều người được 20, 21 câu quá.
Haizz. học Dn nên chẳng biết nhiều về Nh, nghiệp vụ làm chán quá.
Dù sao cũng cảm ơn bạn na

Nếu như vậy thì chúc mừng bạn. Hội sở duyệt xong là bạn được kí hợp đồng thử việc bạn a. Chúc mừng nhé !

Các bạn cho mình hỏi hoàn thiện hồ sơ là bản có công chứng hay sao?
Bởi hôm 17/10 mình pv chị nhân sự có kêu nang theo bộ hồ sơ đầy đủ ko công chứng. Sau khi pv 1 tuần mình chủ động gọi điện hỏi thì được biết là mình đạt, chờ có khóa đào tạo sẽ được gọi, nhưng nhân sự ko nói gì đến hths. Các bạn hths cụ thể là có công chứng ko?
Ko biết cách bao lâu ACB mới có 1 khóa đào tạo các bạn nhỉ? ^-^
Đợi chờ ko hề hạnh phúc chúc nào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,811
Thành viên mới nhất
Phụ Kiện Hè