Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
phỏng vấn PFC lần 2 xong thì mấy ngày sau biết kết quả hả các bạn? Có bạn nào đậu mà không cần pv lần 2 không?

thi GDV trong TPHCM hôm 1/10 có d t.a chỉ đc 12/30 tổng 3 môn bình quân vẫn trên 50% liệu có hy vọng vào pv ko pakon? t.a khó quá ! hic

Các anh/chị/tiền bối có kinh nghiệm cho em hỏi:

Em đỗ cả hai vị trí ở chi nhánh lớn: PFC của ACB và Thanh toán viên của MHB. Giờ đang là lúc phải lựa chọn mà em vẫn thiếu thông tin về lương thưởng của cả hai bên. Chỉ "nghe nói" rằng bên ACB lương cao hơn, nhưng em hiểu lương cao cũng đi đôi với áp lực cao hơn. Còn về MHB thì gần như không có thông tin về thưởng.

Mong anh/chị đã có kinh nghiệm hay thông tin chính xác thì cho em vài lời khuyên ạ.

Chân thành cảm ơn !
Nếu bạn mới ra trường thì nên chọn ACB. Lương ko quá quan trọng đâu, cơ bản là ACB có một môi trường tốt để cho bạn phát triển. Sau 1 năm nhảy NH # cũng dễ :D

Hix. kiểu này mai t phải gọi lên ACB hỏi xem ntn. Tớ cũng thi RA, điểm cũng có thấp đâu mà out chứ :|. Mai cậu pv mấy h?
uh gọi hỏi xem c, mai t họ hẹn 9h30, mà bạn t còn gọi hoàn thiện hồ sơ nữa, mà t họ bảo đi pv lun, chả hiểu nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên