HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn ơi, moi nảy HD gọi ngày mai đi phong vẩn cho mình hỏi là lần này họ chỉ phỏng vấn thôi ah, nếu wa được thì mới xếp lịch thi tuyển hả, có ai co kinhnghjem PV gì k, trog đầu mìh chag co gì hjx

Híc ai có đề thi nghiệp vụ HD vị trí QHKH ko ạ? Post lên cho e tham khảo vs. lo lắng quá đi :((

Híc ai có đề thi nghiệp vụ HD vị trí QHKH ko ạ? Post lên cho e tham khảo vs. lo lắng quá đi :((

Đề thì ko khó lắm đâu, NV hỏi kiến thức trong luật và 1 số bài tập dạng tính toán như NPV, liên quan ROA,ROE, Vq HTK..., các hệ số thanh toán

IQ thì ôn trên các trang luyện IQ là cũng làm đc trên 50%,

Nói chung là thì viết ở HD ko khó, điểm 3 môn trên 50% là qua thôi, ăn nhau ở vòng pv

mình vừa thi tuyển GDV khu vực HCM xong, có 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn! mình nộp hồ sơ online khoảng 2 tuần thì được gọi. hôm đó có anh Thanh phòng nhân sự HDbank gọi mình vào khoảng trưa và hẹn 4h30 phỏng vấn, lúc đi chỉ cần mang theo bản thông tin ứng viên! luc mình tới thì có khoảng 4 bạn nữa! do là vòng sơ tuyển nên chỉ hỏi những câu hay hỏi thôi như điểm mạnh/ yếu, rồi biết gì về vị trí này.... và hẹn mình ngày hôm sau test luôn. qua hôm sau test thì có mình và 3 bạn nữa. đề thi test gồm IQ 29 câu và AV 30 câu, làm trong 1h.theo mình đánh giá thì đề khó hơn sacombank. chắc do họ đang cần gấp hay sao mà test xong tụi mình được 1 chị gọi vào pv liền luôn. chị đó cũng hỏi 1 vài câu thông dụng như GDV cần có những tố chất gì? e định trong tương lai như thế nào...và hẹn thông báo kq sau! mà hôm nay cũng 3-4 ngày rồi mà chưa thấy gì! chắc tạch rồi! có 1 số chia sẻ cùng mọi người

mình vừa thi tuyển GDV khu vực HCM xong, có 1 số kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn! mình nộp hồ sơ online khoảng 2 tuần thì được gọi. hôm đó có anh Thanh phòng nhân sự HDbank gọi mình vào khoảng trưa và hẹn 4h30 phỏng vấn, lúc đi chỉ cần mang theo bản thông tin ứng viên! luc mình tới thì có khoảng 4 bạn nữa! do là vòng sơ tuyển nên chỉ hỏi những câu hay hỏi thôi như điểm mạnh/ yếu, rồi biết gì về vị trí này.... và hẹn mình ngày hôm sau test luôn. qua hôm sau test thì có mình và 3 bạn nữa. đề thi test gồm IQ 29 câu và AV 30 câu, làm trong 1h.theo mình đánh giá thì đề khó hơn sacombank. chắc do họ đang cần gấp hay sao mà test xong tụi mình được 1 chị gọi vào pv liền luôn. chị đó cũng hỏi 1 vài câu thông dụng như GDV cần có những tố chất gì? e định trong tương lai như thế nào...và hẹn thông báo kq sau! mà hôm nay cũng 3-4 ngày rồi mà chưa thấy gì! chắc tạch rồi! có 1 số chia sẻ cùng mọi người
Bạn ơi mình ở HN, lần trước mình nộp CV vị chí chuyên viên kế toán nội bộ cơ, chiều nay được gọi ngày kia đi phỏng vấn vị trí GDV :))
Bạn có thể nói cụ thể hôm đầu họ phỏng vấn những gì không? Thanks bạn!

Bạn ơi mình ở HN, lần trước mình nộp CV vị chí chuyên viên kế toán nội bộ cơ, chiều nay được gọi ngày kia đi phỏng vấn vị trí GDV :))
Bạn có thể nói cụ thể hôm đầu họ phỏng vấn những gì không? Thanks bạn!

m cũng thế, nhưng mà m tìm trong mail gửi đi chả có cái nào kế toán nội bộ. hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên