HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh đang trong quá trình làm khóa luận tốt nghiệp, chuẩn bị bảo vệ. không biết có nên nộp đơn tuyển vào vị trí giao dịch viên không đợt này không (giao dịch viên yêu cầu trình độ trung cấp và có kinh nghiệm 1 năm)??? mình đã nộp đơn 3 chỗ rồi nhưng không được gọi đi thi hay phỏng vấn gì hết.các bạn tư vấn cho mình nhe! thks!8->8->8-> @};-

có bạn nào được gọi đi thi QHKHCN chi nhánh Bắc Ninh chưa vậy??? Các bạn ơi cho mình biết cấu trúc đề thi của HDbank với??? cám ơn các bạn rất nhiều

Em chào cả nhà, em là lính mới, rất vui được làm quen với mọi người.Em ở TP Bắc Ninh, có ai ở Bắc Ninh ko ạ? Em xem trên mạng thấy HD Bank đang tuyển dụng vào vị trí GDV, em mún thi tuyển vào, bằng của em thì chỉ có bằng trung cấp nhưng thấy yêu cầu cũng ok, nhưng khổ nỗi là em ko học ngân hàng,hic..hic..chẳng bít tý gì về nghiệp vụ ngân hàng cả, mọi người ai thi vào ngân hàng rùi thì cho em bít mấy câu hỏi hay hỏi khi thi mới...hix...thank mọi người nhìu nhìu!!!

bạn cũng thi ở bắc ninh à? bạn có ở hà nội ko?
Hix, không, mình ở bắc ninh, mình thấy trên web có đăng tin tuyển dụng của HD, yêu cầu trung cấp nên mình cũng mún thi vào, thế bạn cũng thi ở bắc ninh à??được gọi chưa, mình ứng tuyển vào vị trí GDV mà ko biết có được ko....huhu

---------- Post added at 08:27 AM ---------- Previous post was at 08:18 AM ----------

Mọi người ơi cho em hỏi các vị trí trong ngân hàng thi cùng 1 ngày à, hay từng vị trí thi vào từng ngày khác nhau thế ạ???

thi cùng 1 ngày em à, đề thi nghiệp vụ cũng dễ, chỉ khó IQ thôi, chịu khó làm đề IQ ở Cannao.com hoặc của bọn ngân hàng Tienphongbank là ok

Có ai biết làm Quản lý và hỗ trợ tín dụng ở HD thì lương bao nhiêu? thưởng thế nào ko? Đang định vào làm mà ko biết rõ

hix hnay phòng nhân sự gọi mình 31/5 thi tại hội trường ạ HVNH vị trí GDV không biết thế nào. Nửa năm chả động gì đến sách vở rồi

Hix, không, mình ở bắc ninh, mình thấy trên web có đăng tin tuyển dụng của HD, yêu cầu trung cấp nên mình cũng mún thi vào, thế bạn cũng thi ở bắc ninh à??được gọi chưa, mình ứng tuyển vào vị trí GDV mà ko biết có được ko....huhu

---------- Post added at 08:27 AM ---------- Previous post was at 08:18 AM ----------

mình ở hà nội nhưng đc gọi đi thi ở bắc ninh. QHKH

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,613
Thành viên mới nhất
camera
Back