vhoang_06

Thành viên
7/9/11
90
93
0
30
CAO LÃNH, ĐỒNG THÁP
hi cảm ơn Vhoang_06 nhé, cậu thi chi nhánh nào vậy. tớ nghĩ phỏng vấn nhiều hay ít ko phải là do điểm cao đâu, mà bạn trả lời họ có muốn hỏi nữa hay không thôi :)) trả lời mà họ muốn tìm hiểu thêm thì mới lâu chứ...

Tớ thi chi nhánh Đồng Tháp, vị trí Tín dụng. 12 mà chọn 3 thôi :D
Chắc là cả 2 lý do cậu ạ. Vì trước tớ có 2 bạn nữ (xinh như nhau), 1 bạn được phỏng vấn những 30 phút, còn bạn sau mới vào 5 phút là ra. Bạn đầu tiên vòng thi viết hạng 2, còn bạn kia thì hạng 11 nên tớ đoán là vậy :D

khiemnguyenkk89

Thành viên
19/8/12
32
1
0
31
Thanks bài viết của bạn. Mình thích câu slogan của bạn rùi đó " Tôi đi không nhanh nhưng không bao giờ thụt lùi "

lùn lùn

Thành viên
15/10/11
14
3
0
tình hình là tớ thi cơ bản cũng chia 3 phần:
1 là: giới thiệu bản thân gia đình, nếu chuyển em qua vị trí khác em có làm không.
2 là:
+ nghiệp vụ tín dụng. thường là quy trình tín dụng, nợ xấu bao nhiêu phần trăm, lý do xảy ra nợ xấu, cách khắc phục.
+ bạn biết gì về BIDV, lợi nhuận năm ngoái của BIDV là bao nhiêu, huy động vốn bao nhiêu, tỷ lệ nợ xấu ... nói chung về số liệu.
3 là: tình hình kinh tế địa phương. Kinh tế cả nước nói chung là có vấn đề gì đang nóng hổi.
Cuối cùng khuyến mãi thêm: bạn có năng khiếu ca nhạc hay thể dục thể thao nào không?

nói chung so đuối ...
hem biết còn ai chưa phỏng vấn hem ta ...

mondays

Verified Banker
25/5/12
676
290
0
Tớ thi chi nhánh Đồng Tháp, vị trí Tín dụng. 12 mà chọn 3 thôi :D
Chắc là cả 2 lý do cậu ạ. Vì trước tớ có 2 bạn nữ (xinh như nhau), 1 bạn được phỏng vấn những 30 phút, còn bạn sau mới vào 5 phút là ra. Bạn đầu tiên vòng thi viết hạng 2, còn bạn kia thì hạng 11 nên tớ đoán là vậy :D

Mình đứng điểm thứ 3/9 bạn nhưng mà được xếp danh sách theo thứ tự tên ABC thành ra là bị phỏng chót! Thế là sao??? Mà chi nhánh mình còn có trường hợp bạn kia phỏng vấn xong cho ra, rồi ông giám đốc đi ra nghe điện thoại đi vô phòng phỏng vấn tiếp, sau đó cô nhân sự trong phòng phỏng vấn gọi bạn đó vô phỏng vấn lại. haizzzzzz không biết có vụ gì nữa không !!!hicccc

• Like
Reactions: 2 people

vhoang_06

Thành viên
7/9/11
90
93
0
30
CAO LÃNH, ĐỒNG THÁP
Mình đứng điểm thứ 3/9 bạn nhưng mà được xếp danh sách theo thứ tự tên ABC thành ra là bị phỏng chót! Thế là sao??? Mà chi nhánh mình còn có trường hợp bạn kia phỏng vấn xong cho ra, rồi ông giám đốc đi ra nghe điện thoại đi vô phòng phỏng vấn tiếp, sau đó cô nhân sự trong phòng phỏng vấn gọi bạn đó vô phỏng vấn lại. haizzzzzz không biết có vụ gì nữa không !!!hicccc

Vậy à. Chi nhánh mình có 1 bạn, đã thi BIDV lần này là lần thứ 3 rồi. Nghe nói mấy lần trước cũng có nhờ vả đấy, nhưng tạch vẫn là tạch bạn ạ. Không biết ở đâu chứ miền Tây mình mấy vụ tiêu cực ít lắm ^_^

• Like
Reactions: thuhuong5522

mondays

Verified Banker
25/5/12
676
290
0
Vậy à. Chi nhánh mình có 1 bạn, đã thi BIDV lần này là lần thứ 3 rồi. Nghe nói mấy lần trước cũng có nhờ vả đấy, nhưng tạch vẫn là tạch bạn ạ. Không biết ở đâu chứ miền Tây mình mấy vụ tiêu cực ít lắm ^_^

:D Mình cũng không muốn tiết lộ nhiều vì mình nghĩ ở đâu cũng vậy ah. Mà mình điều tra rồi, thật sự là đứa đó có quen biết trong đó đó!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hoamaudontrongnang

taungamvang

Verified Banker
24/10/11
325
273
0
31
Cho ra rồi lại gọi vào thì vô ní quá :))
thôi nhưng chắc ko sao đâu, cứ cố gắng đê các cậu ơiii

katerose

Thành viên tích cực
5/10/11
169
41
0
Ủa, mình nghĩ câu NHTM NN là chỉ còn 1 là Agri thôi chứ, BIDV cổ phần hóa rồi mà (thông báo tuyển dụng ghi là NH TMCP mà). Thực ra hồi xưa là có 5 cơ, Agri, BIDV, VCB, Vietin với MHB (NH phát triển nhà ĐBSCL). 4 cái sau cổ phần hóa hết rồi, còn có Agri fai giữ lại 100% vốn NN để khuyến khích phát triển nông nghiệp nông thôn.
^^
Các NHTM có tỉ lệ sở hữu của Nhà nc trên 50% đc gọi là NHTM Nhà nc các bạn nhé!!! ^^ nên câu trả lời là 5 đấy ^^