Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Phong van hoi j zậy bạn, hay chỉ hỏi ve bản thân, bằng cấp?chu nhat cg nhan hso nua ha, mai minh moi di nop.k bit the nào,nge các bạn nói thấy khó khăn wa, khó từ vòng hso rồi.hi vọng mình nộp dc nhận.
Tớ phỏng vấn tín dụng thì hỏi điều kiện cho vay, rồi hỏi về cho vay từng lần, cho vay theo hạn mức, hỏi về một vài thông tư, quy định của NHNN trong hoạt động NH...Nói chung là rất nhiều. Không biết được đâu bạn ơi :D

tùy người bạn ạ, nên đọc 1 chút về Agri, như mình thì nta hỏi về định nghĩa cho vay, bảng cân đối kế toán của doanh nghiệp chia làm mấy phần, rồi những công ty nào được phép phát hành cổ phiếu, còn lúc ngồi chờ mình hóng hớt đc mấy bạn khác thì ngta hỏi về IRR vs ROE:D:D:D nói chung là rộng lắm, k phỏng đoán đc, có ng thì hỏi nghiệp vụ, ng k:) chúc bạn may mắn:D
Bạn ơi bạn pvan kế toán hay tín dụng vậy

T nộp chi nhánh Bắc Ninh. phỏng vấn cũng khá lâu. hỏi cả nghiệp vụ lẫn kiến thức về ngân hàng nữa. t nộp vị trí kế toán thì đã nhận đủ hồ sơ rồi. còn tín dụng thì đến lúc t về là cũng k còn nhiều lắm. vì cả 2 vị trí chỉ lấy 18 hồ sơ thôi mà. Hoàn thành hồ sơ xong thì chuyển sang phòng phỏng vấn luôn

- - - Updated - - -

Bạn nộp chi nhánh Bắc Ninh ah. Tớ nộp tín dụng, pv hỏi những gì đó bạn

Đến tầm 11h trưa hôm qua thì có anh ở chi nhánh gọi điện hỏi là e đăgn ký thi vào huyện nào. Đợt này ở bắc ninh tuyển 3 chỉ tiêu ở 3 huyện gia bình, lương tài, thuận thành

nản quá, đi nộp hồ sơ chỗ nào cũng dán thông báo hết hạn (nghe phong thanh là thu ít hồ sơ cho nhanh gọn ) haizzz. buồn bác Nông nghiệp quá

Tớ phỏng vấn tín dụng thì hỏi điều kiện cho vay, rồi hỏi về cho vay từng lần, cho vay theo hạn mức, hỏi về một vài thông tư, quy định của NHNN trong hoạt động NH...Nói chung là rất nhiều. Không biết được đâu bạn ơi :D

Bạn ơi, chi nhánh HD có thông báo số ng qua vòng 1 rồi đấy.

Oak, ghê gớm thế ak. Bộ phận tổ chức nhân sự cũng nắm được nghiệp vụ tín dụng hay kế toán? :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,854
Thành viên mới nhất
Xthgggg
Back
Bên trên