Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Oa, ca mơ run rồi đây. Mình lần nào đi thi NH cũng vào PV rồi đứt nhị. Lần này ko bít sao đây, phải cố, phải cố, ko đc để lịch sử lặp lại

lịch sử Vietin chắc chắn sẽ lặp lại cho pà kon chứng kiến 1 lần nữa...hô hô. lần trước đi thi có 1 bạn bảo là mẹ bạn ý sẽ lo liệu chuyện phỏng vấn cho bạn ý nếu bạn ý pass vòng 1 (mẹ bạn ý là cán bộ lâu năm tại Agri mà:)) )

Viettin là Vietttin, AGRI là AGRI!. Sao bạn lại đem gộp chung như vậy được?. Nếu không tự tin và tin tưởng thì anh bạn đi thi làm gì cho mất công, mất của?
Việc con cán bộ có người phát ngôn như vậy là chuyện bình thường!. Nhà người ta đã cống hiến cho AGRI, giờ con cháu được hưởng lợi 1 tí thì có gì là quá đáng? (Tuy chúng ta ko ai muốn, nhưng ở đời ai lại không thích lợi cho mình?)
Riêng Tôi, thừa nhận thời gian trước CB của AGRI "tiêu cực" là chuyện trước mắt và công khai!, thậm chí người trong gia đình tôi cũng vậy!
Nhưng bây giờ, các bạn thấy đấy?, các Bác AGRI đã tổ chức thi tuyển hoàn toàn khác. Tôi cảm thấy các Bác đã cố gắng thế nào để thoát khỏi cái vết nhơ đó!, ta không thể "thắng" được thì tại ta chưa may mắn hoặc khả năng còn hạn chế!. Chứ ta không ăn được, cứ đổ cho "tiêu cực" là không được!
Tôi hoàn toàn tin tưởng cách tổ chức của các Bác trong năm nay! (Tôi chứng kiến các bác đã làm việc như thế nào sau khi chúng ta thi Nghiệp Vụ Trường Chính Trị Đà Nẵng). Có thể đợt thi đầu tiên này Tôi không đậu, nhưng Tôi tin vào cải cách mà AGRI tổ chức trong năm nay!
Các bạn có năng lực hãy tin tưởng vào AGRI,...
Chúc các Bác AGRI hoàn thành tốt nhiệm vụ, làm việc công minh để thoát khỏi "cái vết thù" mà con em, dân ta đã in hằn trong tâm thức!

Thấy cái tiêu đề KV2 mà run, hóa ra mấy bác agri lại phân kv khác nữa, chúc các bạn kv1 pass qua vòng phỏng vấn nhé

Viettin là Vietttin, AGRI là AGRI!. Sao bạn lại đem gộp chung như vậy được?. Nếu không tự tin và tin tưởng thì anh bạn đi thi làm gì cho mất công, mất của?
Việc con cán bộ có người phát ngôn như vậy là chuyện bình thường!. Nhà người ta đã cống hiến cho AGRI, giờ con cháu được hưởng lợi 1 tí thì có gì là quá đáng? (Tuy chúng ta ko ai muốn, nhưng ở đời ai lại không thích lợi cho mình?)
Riêng Tôi, thừa nhận thời gian trước CB của AGRI "tiêu cực" là chuyện trước mắt và công khai!, thậm chí người trong gia đình tôi cũng vậy!
Nhưng bây giờ, các bạn thấy đấy?, các Bác AGRI đã tổ chức thi tuyển hoàn toàn khác. Tôi cảm thấy các Bác đã cố gắng thế nào để thoát khỏi cái vết nhơ đó!, ta không thể "thắng" được thì tại ta chưa may mắn hoặc khả năng còn hạn chế!. Chứ ta không ăn được, cứ đổ cho "tiêu cực" là không được!
Tôi hoàn toàn tin tưởng cách tổ chức của các Bác trong năm nay! (Tôi chứng kiến các bác đã làm việc như thế nào sau khi chúng ta thi Nghiệp Vụ Trường Chính Trị Đà Nẵng). Có thể đợt thi đầu tiên này Tôi không đậu, nhưng Tôi tin vào cải cách mà AGRI tổ chức trong năm nay!
Chúc các Bác AGRI hoàn thành tốt nhiệm vụ, làm việc công minh để thoát khỏi "cái vết thù" mà con em, dân ta đã in hằn trong tâm thức!

+1 cho bài này. thạt sự rất mong các đồng chí agri cố gắng cải cách lớn trong cấc năm tiếp theo. năm nay mà ko đỗ thì vẫn ôm chỗ cổ phần chờ cơ hội khác.$-)

ah. hóa ra là zay.thế thì khu vực 2 thi chắc mai mốt có thui.ráng chờ đợi thêm ,,,,,,cảm ơn mấy bạn nhé.cảm thấy yên tâm phần nào,,,,

Tớ đi thi chỉ hi vọng lấy kinh nghiệm là chính mà cũng đậu đây. Nói chung chỉ cần mình cố gắng hết khả năng + 1 chút may mắn. Ghét nhất là những người suốt ngày chỉ biết đổ lỗi cho người khác. ACE ai trượt đợt này cũng đừng mất niềm tin. Sắp tới cũng còn nhiều NH thi lắm. Cố gắng tập trung ôn cho tốt. Kiến thức mình có thì thiếu gì chỗ trọng dụng ;)

P/s: Từ hôm đi thi Agri về tớ có ngày nào nghỉ ngơi đâu. Cắm đầu học để chuẩn bị thi VP Bank vs SHB. Sáng nay mới biết mình may mắn qua vòng 1 h lại tập trung tìm hiểu về Agri thôi

Vote cho bai viet nay. Ban o dau the ? Minh cung o KV2, o DN

Uhm.khâu tổ chức ở Đà Nẵng hoành tráng thiệt ^_^

Các bác thì sung sướng rồi, có cả đống ngân hàng để thi và chọn lựa!.
Riêng Tớ, ở cái đất "Khỉ ho cò gáy" này. "Me" lắm mới thấy có AGRI tuyển dụng!. Trượt đợt này chắc vào Sài Gòn kiếm cơm quá!. hjc
Dù thế nào cũng phải hy vọng!. Nếu có cơ hội gặp mặt các Bác AGRI, Tớ phải "hét", "thể hiện", "bóp chặt" mới được!. Cơ hội "ngàn năm có một" mà?, he he,.... Ko thể để "sổng" cơ hội này được!

Mấy Bác AGRI ơi, chờ Cháu nhé!

---------- Post added 24-11-2011 at 04:07 PM ----------

Vote cho bai viet nay. Ban o dau the ? Minh cung o KV2, o DN

Tớ thì ở Ninh Thuận!. Lần đi thi ngày 10/11 đó tớ để lại Đà Nẵng nhiều "kỷ niệm" khó quên. Có thể là không bao giờ quên được!, hj hj
Mới ra Đà Nẵng sáng ngày 09/11 tớ đã bị móc túi và mất điện thoại!. Không có tiền dính túi thế mà phải cố gắng đi thi!. Xe ôm chở cho thiếu nợ, ở Khách Sạn cũng cho nợ luôn!. :D . Nhiều kỳ tích nhưng không biết ông trời "có mắt" không? :D

Nhân tiện, "UBer" ta có ai ở Đà Nẵng, nếu may mắn đợt này ra lại tớ xin được .......ngủ nhờ 1 hôm? :D

Tớ đi thi chỉ hi vọng lấy kinh nghiệm là chính mà cũng đậu đây. Nói chung chỉ cần mình cố gắng hết khả năng + 1 chút may mắn. Ghét nhất là những người suốt ngày chỉ biết đổ lỗi cho người khác. ACE ai trượt đợt này cũng đừng mất niềm tin. Sắp tới cũng còn nhiều NH thi lắm. Cố gắng tập trung ôn cho tốt. Kiến thức mình có thì thiếu gì chỗ trọng dụng ;)

P/s: Từ hôm đi thi Agri về tớ có ngày nào nghỉ ngơi đâu. Cắm đầu học để chuẩn bị thi VP Bank vs SHB. Sáng nay mới biết mình may mắn qua vòng 1 h lại tập trung tìm hiểu về Agri thôi
chúc ấy may mắn, tớ có chơi với 1 anh, lần đầu thi,lần đầu phỏng vấn đã đỗ luôn BIDV rùi, ấy với anh đó có rất nhiều điểm chung đó. Ôn tập tốt nhe

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên