Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

có bạn ào lập bảng bc lưu chuyển tiền tệ chưa, mình không biết lập sao nữa

mình nghĩ trắc nghiệm nhưng nếu bỏ công ra giải thích lý do thì cũng hơn là ko giải thích chứ. anh giải thích đầy đủ mà điểm chũng chỉ hơn thằng tích a b c d thì oải nhỉ

Trong đề thi đâu có yêu cầu giải thích đâu, nên bạn có giải thích thêm mà đúng thì cũng đâu đc thêm điểm, mà giải thích sai coi chừng bị trừ nữa í chứ.

acha, haizzz. đi thi đây. mọi người chúc mình may mắn nhé :) các bạn KV4 cố lên ^^

thuế phải nộp bao gồm thuế VAT 10%và thuế thu nhập doanh nghiệp+thuế tài nguyên
Doanh thu theo giá bán theo đề cho là 1100->VAT là 100( đề cho lẻ ra 100 là ý này đấy bạn)
Chi phí mua vật tư 440->VAT 40
Mua ngoài 55->VAT 5
Thuế VAT mình cộng 3 cái trên lại,ko biết đúng ko nữa?
Thuế thu nhập doanh nghiệp thì dễ tính rồi,tính lợi nhuận trước thuế là ra.
Có sai gì xin các bạn chỉ giúp mình để ...năm sau rút kinh nghiệm thi tiếp ((
P/s VAT thì đánh vào doanh thu giá bán,còn việc khách hàng trả trước bao nhiêu thì là do thỏa thuận của doanh nghiệp khách hàng,nhà nước đâu có quan tâm chuyện đó đâu,chẳng lẽ khách hàng trả trước ít thì đánh thuế ít,ko trả thì ko tính thuế sao?->vậy nhà nước lỗ rồi

---------- Post added 13-11-2011 at 06:11 PM ----------

Câu tiền mặt là dễ nhất=vốn góp +vay ngắn hạn+vay dài hạn- TSCĐ-Hàng tồn kho
= 1000 + 200 + 200 - 800 - 300
= 300 (hic, sáng này xớn xác tính ra 100 mới đau,kỳ này rớt chắc luôn)

các bạn nên lưu ý VAT có khấu trừ nên chỗ chi phí mua vật tư ta phải trừ đi ( ở đây là chi phí thu mua nguyên vật liệu sẽ được trừ đi)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn nên lưu ý VAT có khấu trừ nên chỗ chi phí mua vật tư ta phải trừ đi ( ở đây là chi phí thu mua nguyên vật liệu sẽ được trừ đi)

That su Minh ko hieu dc bai Toan se dc ting Nhu the nao nua, VAT? Roi loi nhuan truoc Thue? Bang luu chuyen Tien te
Các ban oi giup Minh voi!!!!!
Minh bó tay ui!!!
Huhuhuhu

Theo Điều 19 Quy chế cho vay 1627 của NHNN:
Điều 19. Những trường hợp không được cho vay

1. Tổ chức tín dụng không được cho vay đối với khách hàng trong các trường hợp sau đây:

a) Thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó Tổng giám đốc ( Phó giám đốc ) của tổ chức tín dụng;

b) Cán bộ, nhân viên của chính tổ chức tín dụng đó thực hiện nhiệm vụ thẩm định, quyết định cho vay;

c) Bố, mẹ, vợ, chồng, con của thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó tổng giám đốc (Phó giám đốc).
kaka,hôm qua chọn sùm mà đúng được câu này.thanks bạn nhé

Trong đề thi đâu có yêu cầu giải thích đâu, nên bạn có giải thích thêm mà đúng thì cũng đâu đc thêm điểm, mà giải thích sai coi chừng bị trừ nữa í chứ.

- đi thi xem có đủ trình vào agri ko thôi... ( các cụ ở quê nhà thích con cái về gần nhà)câu nào giải thích đc là giải thích luôn ^^. cái đà này chắc chả đc thêm gì đâu- sai chắc bị phạt vì tội thừa giấy vẽ hươu vẽ vượn^^

còn mình thì tính thuế Gtgt tren khoản thu , chi lun nhung mà thuế tndn thì thấy ghi là kì sau nộp nen hok tính! rớt rồi :D
Uhm, thì thuế TNDN chưa tính nhưng ko biết phần tính thuế hết phần thu,chi hay chỉ trong khoản thực thu, thực chi nữa. còn phần tiền mặt bạn tính được bao nhiêu?

---------- Post added 14-11-2011 at 06:09 PM ----------

Bạn này làm đề chắn hay lẻ vậy? trong trắc nghiệm đề lẻ có yêu cầu giải thích muh

---------- Post added 14-11-2011 at 06:21 PM ----------

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Kế toán đề lẻ:
1. Trình bày tác động của sự phát triển công nghệ thông tin đối với công tác giao dịch của NHTM với khách hàng và công tác thanh toán giữa các đơn vị ngân hàng.
2. Trình bày nghị định 146/2005/ND-CP về nhượng bán, thanh lý tài sản của tổ chức tín dụng (ai mà nhớ cho nổi, híc!)
Bài tập: Tại NH A ngày 30/11/N có các nghiệp vụ phát sinh như sau:
1. KH X đến NH A yêu cầu rút tiền sổ tiết kiệm 500 triệu mở 10/5/N, lãi suất lúc mở sổ là 12%/năm, ngày 20/7/N lên 14%/năm. LS k kỳ hạn 3%/năm.
2. CT A nộp UNC 50 triệu xin vay trong hạn mức để thanh toán tiền hàng cho CT có tài khoản tại NH A.
3. CT B nộp 509 triệu tiền mặt để trả nợ vay, gốc 500 triệu, lãi 9 triệu đã dự thu trước đó.
4. Nhận đc bảng kê TTBT với UNC của CT M trả tiền cho CT N, số tiền 50 triệu
5. Nhận đc kết quả TTBT, số tiền phải thu là 605 triệu.
6. Xác định kết quả kinh doanh và chênh lệch tỷ giá hối đoái biết:
- Dư ĐK: TK 4711 là 50.000USD, TK 4712: 1.045.000.000d
- PS có TK 4711 là 80.000USD, PS nợ TK 4711 là 100.000USD
- PS nợ TK 4712 là 2.092.000.000d, PS có TK 4712 là 1.671.200.000d
- Tỷ giá NHNN công bố vào cuối tháng là 20.910d
- NH dự trả lãi vào đầu giờ ngày cuối tháng (quên mất vụ hạch toán dự trả lãi cho câu 1, mất điểm oan ức huhu)

câu 1 giống đề năm 2008 nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,722
Thành viên mới nhất
i3ean Nguyen
Back