Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

hic, đề khó dễ gì mình cũng thấy khó khăn quá. Đành chờ 1 chút vận may thôi :(

Mọi năm đề của Agri vẫn hóc thế mà. Mình lại thích thi đề kiểu khu vực 2. Nói thật mình thấy đề khu vực 1 ko phân loại đc thí sinh nên chỉ lợi cho những ng đc cộng điểm thôi. Những ng đc ưu tiên 2,3 đ nhiều nhan nhản

Co ban nao giai de tin dung cua khu Vuc 3 ko? Minh ko biet lap bang luu chuyen tien te
Ban up Len cho ca nha tham khao nhen, Minh thay Sao kho qua chung, ko biet thi ntn nua day! Haizzz, chan

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi năm đề của Agri vẫn hóc thế mà. Mình lại thích thi đề kiểu khu vực 2. Nói thật mình thấy đề khu vực 1 ko phân loại đc thí sinh nên chỉ lợi cho những ng đc cộng điểm thôi. Những ng đc ưu tiên 2,3 đ nhiều nhan nhản

Công nhận, tớ thấy đề KV1 chỉ toàn trắc nghiệm thì khó lấy đc người lắm, mà mềnh thì chả đc điểm ưu tiên chi cả, đoạn này là tèo rùi!.

truong hop nao dc uu tien vay ban ?

Trong thông báo tuyển dụng có ghi rõ nè bạn: Giấy xác nhận đối tượng ưu tiên (con Liệt sỹ, con thương binh, con cán bộ NHNo, lao động hợp đồng thời vụ, hợp đồng miệng…);
Ngoài ra, thì nếu thi vị trí Kiểm toán thì có tiêu chuẩn ưu tiên thêm nữa.

Sao không thấy các đồng chí thi Kỹ sư Tin học nhỉ, phần trắc nghiệm nếu đánh sai bị trừ điểm nữa chứ, nguy hiểm quá đi...

TCTD không được phép cho vay đối với thành viên hội đồng quản trị của TCTD đó.

Cái này giải thích làm sao vậy mi' bạn???

TCTD không được phép cho vay đối với thành viên hội đồng quản trị của TCTD đó.

Cái này giải thích làm sao vậy mi' bạn???

Theo Điều 19 Quy chế cho vay 1627 của NHNN:
Điều 19. Những trường hợp không được cho vay

1. Tổ chức tín dụng không được cho vay đối với khách hàng trong các trường hợp sau đây:

a) Thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó Tổng giám đốc ( Phó giám đốc ) của tổ chức tín dụng;

b) Cán bộ, nhân viên của chính tổ chức tín dụng đó thực hiện nhiệm vụ thẩm định, quyết định cho vay;

c) Bố, mẹ, vợ, chồng, con của thành viên Hội đồng quản trị, Ban kiểm soát, Tổng giám đốc (Giám đốc), Phó tổng giám đốc (Phó giám đốc).

mình nghĩ trắc nghiệm nhưng nếu bỏ công ra giải thích lý do thì cũng hơn là ko giải thích chứ. anh giải thích đầy đủ mà điểm chũng chỉ hơn thằng tích a b c d thì oải nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên