Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Mình làm đề lẻ kv 3 hồi sáng,câu bài tập thuế tính ra là 274 phải ko nhỉ?
Sao lại 274 ta, tớ làm kết quả khác cậu nhưng không biết đúng sai ntn, tớ tính thuế phần mà DN thu tiền ngay và trả ngay thui nên số thuế nộp ít hơn kết quả của cậu.. Nói chung đề khó thật đấy.

Sao lại 274 ta, tớ làm kết quả khác cậu nhưng không biết đúng sai ntn, tớ tính thuế phần mà DN thu tiền ngay và trả ngay thui nên số thuế nộp ít hơn kết quả của cậu.. Nói chung đề khó thật đấy.
còn mình thì tính thuế Gtgt tren khoản thu , chi lun nhung mà thuế tndn thì thấy ghi là kì sau nộp nen hok tính! rớt rồi :D

để lẻ kv3
phần 1 chọn đáp án đúng, giải thích
1. TCTD không được phép cho vay đối với thành viên hội đồng quản trị của TCTD đó.
2. Khi NHTW tăng tỷ lệ DTBB, Cp huy động vốn thực tế của NHTM tăng lên.
3. và 4 giống với đề trước
phần 2: Hãy giải thích lí do ngân hàng yêu cầu tài sản đảm bảo khi cấp tín dụng. Nêu những bất lợi cho NH khi NH chấp nhận TSDB hình thành từ vốn vay.
Phần 3: Một doanh nghiệp vào ngày cuối năm N + 1 có các thông tin sau: Tổng vốn góp 1000 đvtt, TSCD 800 đvtt, dự trức hàng hóa 300 đvtt, vay ngắn hạn NHTM 200 đvtt, vay dài hạn 200 đvtt. Trong quý 1/N có các thông tin sau:
1/ Doanh thu theo giá thanh toán trong quý là 1100 đvtt, trả ngay 60%, còn lại trả quý sau.
2/ Cp vật tư theo giá thanh toán 440, trả ngay 50%, còn lại trả quý sau.
3/ KHTSCD trong quý 30, 50% phân bổ CP trực tiếp, còn lại CP gián tiếp.
4/ CP trực tiếp chưa kể KHTSCD 20 cả quý thanh toán ngay trong quý
5/ CP gián tiếp chưa kể KHTSCD 30 cả quý thanh toán ngay trong quý
6/ Vay ngắn hạn LS 1%/tháng, lãi trả hàng tháng, gốc trả 1 lần cuối năm. Vay dài hạn LS 16%/năm, lãi trả theo quý vào cuối quý
7/ CP dịch vụ mua ngoài có thuế là 55 cả quý và trả ngay trong quý
8/ Dự trữ vật tư cuối quý 150
9/ DN phải nộp thuế sau:
+ VAT 10% tính cho hàng hóa bán ra, vật tư mua vào và dịch vụ mua ngoài, VAT theo pp khấu trừ, phải nộp ngay trong quý
+ Thuế TNDN 25% nộp quý sau
+ Thuế tài nguyên 15 nộp ngay
y/c:
1. Xác định tiền mặt của DN vào ngày 31/12/N-1
2. Xd tổng số thuế phải nộp trong quý 1
3. Lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ quý 1
4. lập bảng cân đối kế toán quý 1
Câu hỏi: quyền của NHNo nơi cho vay khi nhận cầm cố GTCG quy định thế nào trong quy định ban hành kèm theo quyết định số 1300/QD-HDQT-TDHo? Nêu ví dụ cụ thể.
Tin học các bạn nhớ ôn trong Insert, format, file,... hàm chứa những nội dung gì. Hỏi phần này hơi nhiều cả word và excel. Office 2003.
KV4 thi tốt
ui thanks ban nhieu lam, hic hic :((

---------- Post added 13-11-2011 at 05:29 PM ----------

có bạn nào giải được bài toán đề lẻ không? cứu mình với :(((

thuế phải nộp bao gồm thuế VAT 10%và thuế thu nhập doanh nghiệp+thuế tài nguyên
Doanh thu theo giá bán theo đề cho là 1100->VAT là 100( đề cho lẻ ra 100 là ý này đấy bạn)
Chi phí mua vật tư 440->VAT 40
Mua ngoài 55->VAT 5
Thuế VAT mình cộng 3 cái trên lại,ko biết đúng ko nữa?
Thuế thu nhập doanh nghiệp thì dễ tính rồi,tính lợi nhuận trước thuế là ra.
Có sai gì xin các bạn chỉ giúp mình để ...năm sau rút kinh nghiệm thi tiếp ((
P/s VAT thì đánh vào doanh thu giá bán,còn việc khách hàng trả trước bao nhiêu thì là do thỏa thuận của doanh nghiệp khách hàng,nhà nước đâu có quan tâm chuyện đó đâu,chẳng lẽ khách hàng trả trước ít thì đánh thuế ít,ko trả thì ko tính thuế sao?->vậy nhà nước lỗ rồi

---------- Post added 13-11-2011 at 06:11 PM ----------

ui thanks ban nhieu lam, hic hic :((

---------- Post added 13-11-2011 at 05:29 PM ----------

có bạn nào giải được bài toán đề lẻ không? cứu mình với :(((
Câu tiền mặt là dễ nhất=vốn góp +vay ngắn hạn+vay dài hạn- TSCĐ-Hàng tồn kho
= 1000 + 200 + 200 - 800 - 300
= 300 (hic, sáng này xớn xác tính ra 100 mới đau,kỳ này rớt chắc luôn)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Doanh thu theo giá bán theo đề cho là 1100->VAT là 100( đề cho lẻ ra 100 là ý này đấy bạn)
Mua ngoài 55->VAT 5
P/s VAT thì đánh vào doanh thu giá bán,còn việc khách hàng trả trước bao nhiêu thì là do thỏa thuận của doanh nghiệp khách hàng,nhà nước đâu có quan tâm chuyện đó đâu,chẳng lẽ khách hàng trả trước ít thì đánh thuế ít,ko trả thì ko tính thuế sao?->vậy nhà nước lỗ rồi

còn mình thì ngồi si nghĩ mãi, cuoi cung ko tính thuế TNDN vì mình nghĩ kì sau moi nop nen kì sau tín, chuối vậy áhh! thuế GTGT thì mình tính như bạn. Tiền mặt thì la như thế, như mấy 2 câu còn lai thì chẳng bít đường nào! HIx!

Thi về rùi, huxhuxhux
Kế toán là tự luận
Lý thuyết về phân loại nợ và lập dự phòng
Hạch toán KH rút TGTK, trả gốc và lãi vay, trích lập dự phòng, TTBT, tính kết quả kinh doanh ngoại tệ và chênh lệch tỷ giá
Phần do NHNo: Đề chẵn là 3 câu hạch toán, trích bảo hiểm XH, báo có chuyển tiền nước ngoài, KH rút lãi TK
Đề lẻ là lý thuyết về thanh lý tài sản
Tin học thi trc rùi mới thi nghiệp vụ.
Mình thấy mấy câu hạch toán khó và hạch toán fuc tap hơn đề mấy năm trc @_@

còn mình thì ngồi si nghĩ mãi, cuoi cung ko tính thuế TNDN vì mình nghĩ kì sau moi nop nen kì sau tín, chuối vậy áhh! thuế GTGT thì mình tính như bạn. Tiền mặt thì la như thế, như mấy 2 câu còn lai thì chẳng bít đường nào! HIx!
ac, thanks bạn nhé, nhờ bạn chỉ nên giờ mới thấy 3 chữ "nộp quý sau" ((,thôi tiêu tùng ước mơ agribank rồi,đề thì gì mà cho kiểu như gài bẫy thế nhỉ?.Đang trong phần quý 1 tự nhiên chèn cái thuế 25% NỘP QUÝ SAU vô,đúng là giết người không dao mà.chán ghê,làm tính luôn vô quý 1.haizzzzz
Tức quá, để ngồi giải lại bài này,lát up lên cho mọi người tham khảo.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Kế toán đề lẻ:
1. Trình bày tác động của sự phát triển công nghệ thông tin đối với công tác giao dịch của NHTM với khách hàng và công tác thanh toán giữa các đơn vị ngân hàng.
2. Trình bày nghị định 146/2005/ND-CP về nhượng bán, thanh lý tài sản của tổ chức tín dụng (ai mà nhớ cho nổi, híc!)
Bài tập: Tại NH A ngày 30/11/N có các nghiệp vụ phát sinh như sau:
1. KH X đến NH A yêu cầu rút tiền sổ tiết kiệm 500 triệu mở 10/5/N, lãi suất lúc mở sổ là 12%/năm, ngày 20/7/N lên 14%/năm. LS k kỳ hạn 3%/năm.
2. CT A nộp UNC 50 triệu xin vay trong hạn mức để thanh toán tiền hàng cho CT có tài khoản tại NH A.
3. CT B nộp 509 triệu tiền mặt để trả nợ vay, gốc 500 triệu, lãi 9 triệu đã dự thu trước đó.
4. Nhận đc bảng kê TTBT với UNC của CT M trả tiền cho CT N, số tiền 50 triệu
5. Nhận đc kết quả TTBT, số tiền phải thu là 605 triệu.
6. Xác định kết quả kinh doanh và chênh lệch tỷ giá hối đoái biết:
- Dư ĐK: TK 4711 là 50.000USD, TK 4712: 1.045.000.000d
- PS có TK 4711 là 80.000USD, PS nợ TK 4711 là 100.000USD
- PS nợ TK 4712 là 2.092.000.000d, PS có TK 4712 là 1.671.200.000d
- Tỷ giá NHNN công bố vào cuối tháng là 20.910d
- NH dự trả lãi vào đầu giờ ngày cuối tháng (quên mất vụ hạch toán dự trả lãi cho câu 1, mất điểm oan ức huhu)

Mua ngoài 55->VAT 5

thanks ban nhiu lắm :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back