Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Tớ thấy có bạn up đề lẻ Tín dụng lên rùi đó, còn đề Kế toán thì ko đầy đủ lắm, các bạn nhớ đc j thì up lên thôi. Chịu khó đọc lại các trang trc là thấy thôi mà.

Mình mới thi hqua xong. Đề thi tin 50% là giống hệt năm trước về các phím tắt word, dạng hàm tính exel (IF, MOD, INT, MAX, MIN, AVARAGE, ...) còn lại chỉ thay đổi số liệu tính toán áp dụng các hàm exel như trên. bạn cứ tham khảo và làm thử mấy đề tin học năm trước và tìm hiểu thêm một số phím tắt là sẽ làm tốt môn tin thôi. mà bạn thi KV2 hay KV3? Good luck!

Minh thi kv2. Đề năm ngoái ở đâu mà mình search k ra nữa. Bạn có thể để link mình xem đc k ^^ tks bạn

hi cho doi ca buoi troi rui ma hok thay ai post de thi ke toan, hok bit ba con con ai bit nua hok, xin up len chia se 1 it, nong ruot qua ba con oi, sao thi tin dung nhieu nguoi post len vay ma ke toan it nguoi chia se vay,. mong ba con chia se dum voi. mail minh la nguyencuongvba@gmail.com

Đáp án đề lẻ của tớ là :
1b. 20 (1 KH vay NH 5 tỉ. Trả cuối mỗi năm 800tr. Lãi :15% / năm. hỏi KH phải trả nợ bao nhiêu kì? )

2. nhóm 3 ( a,c,d) ( Thứ tự ưu tiên khi nhận TSBĐ. a-thuộc sở hữu KH, giấy tờ đầy đủ. b- TS khó di chuyển. c- NH có thể giám sát. d- tính thanh khoản cao)
3.d (tớ ko nhớ rõ là gì. chỉ biết d.cả 3 tiêu chí trên
4.b (Phân tích tín dụng là: a-xác định hạng KH. b-Phân tích tình hình tài chính của KH. c-Phân tích khả năng sinh lời của KH)
5.b
6.d
7.c
8.a
9.b
10.d
11.b
12.d- cán bộ tín dụng thu nợ xong biển thủ làm NH ko thu đc nợ(câu hỏi là Nguyên nhân ko phải là rủi ro TD: a-bão lụt ảnh hưởng tới KH. b-Tỉ giá thay đổi tác động tới KH. d-... e. KH chây ì ko trả nợ)
13.b
14. 3 (a,b)
15.c ( Hỏi về hệ số an toàn VCSH (CAR) tớ ko rõ nên đoán thôi
16.a. (NPV là: a.giá trị hiện tại ròng thu nhập tương lai của dự án. b-giá trị hiện tại ròng dòng thu và chi của dự án. c-giá trị hiện tại ròng lợi nhuận trên báo cáo kế toán của DN)
17.c ( Như trên đã có bạn giải thích)
18.c
19.a ( khả năng thanh toán nhanh đầu kì= (TSNH đk - HTK đk)/ Nợ NH đk = 1,39
20.b ( rủi ro tín dụng là: tổn thất của NH do khách hàng có khả năng không trả được nợ)
Lý thuyết hỏi về thời hạn cho vay. Cơ sở xác định, 1KH vay 1 năm. hết hạn ko trả đc. NH và KH thỏa thuận gia hạn thành 3 năm. đúng hay sai? vì sao?
trả lời: sai. vì cho vay Ngắn hạn thì gia hạn tối đa là 1 năm. Xác định thời hạn cho vay dựa vào chu kí sxkd của DN, khả năng cân đối nguồn vốn của NH, thời gian hoàn vốn dự án, khả năng tài chính của DN

Nghe máy bạn nói sơ đề kế toán mình thấy kiến thức mênh mông quá. Trả lời là hên xui. Tự tin làm tốt chưa chắc đã đậu, mà còn k tự tin nữa vạy là cơ hội mong manh hết sức :(. Dù sao cũng cố gắng hết khả năng thoai ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,765
Thành viên mới nhất
antigamamerch
Back
Bên trên