Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

oài. Agri chơi khó ace roài. khi hoàn thiện hồ sơ phải đem tất cả bản gốc đi đến đó. và sẽ bị giữ toàn bộ giấy tờ gốc đó pà con ơi :(
bằng TN, bảng điểm, chứng chỉ TA, TIn học.....

Các bạn có biết khi bước chân vào thế giới NH cuộc đời các bạn gắn với gì không: "Tiền, Tỉền và Tiền", công việc nào cũng gắn với tiền của cả nền kinh tế, nếu một kẻ nào đó có lòng tham thiếu trung thực thì sớm muộn cũng bị tống ra khỏi thế gời ấy và nặng nhất là vào nhà đá bóc lịch. Vì thế không gì phải ngạc nhiên khi các NH giữ hộ các bạn bằng tồt nghiệp Đại học, và một số bằng cấp, chứng chỉ cần thiết nếu có, mặt khác mỗi NHTM đều có chế độ đào tạo thêm để có thể làm được việc Agribank cũng thế: sau khi bạn trải qua 2 tháng thử việc bạn sẽ được các chi nhánh cử đi đào tạo nghiệp vụ tại các TTĐT của Agribank trong toàn quốc như Đồ Sơn, Vũng Tàu, Hội An, ... Việc đào tạo này rất tốn kém chi phí, nếu có may mắn các bạn sẽ còn được tham gia nhiều khóa huấn luyện khác để nâng cao trình độ.
Tôi hoàn toàn ủng hộ chủ trương giữ hộ này (Nếu có), còn đối với bạn: Nếu tôi là Giám đốc thì dù bạn có giỏi mấy tôi cũng không nhận đâu vì qua lời phát biểu của bạn thấy bạn cái tâm chưa sáng, mà cái tâm chưa sáng thì không thể làm NH được.

oài. Agri chơi khó ace roài. khi hoàn thiện hồ sơ phải đem tất cả bản gốc đi đến đó. và sẽ bị giữ toàn bộ giấy tờ gốc đó pà con ơi :(
bằng TN, bảng điểm, chứng chỉ TA, TIn học.....
Các bạn có biết khi bước chân vào thế giới NH cuộc đời các bạn gắn với gì không: "Tiền, Tỉền và Tiền", công việc nào cũng gắn với tiền của cả nền kinh tế, nếu một kẻ nào đó có lòng tham thiếu trung thực thì sớm muộn cũng bị tống ra khỏi thế gời ấy và nặng nhất là vào nhà đá bóc lịch. Vì thế không gì phải ngạc nhiên khi các NH giữ hộ các bạn bằng tồt nghiệp Đại học, và một số bằng cấp, chứng chỉ cần thiết nếu có, mặt khác mỗi NHTM đều có chế độ đào tạo thêm để có thể làm được việc Agribank cũng thế: sau khi bạn trải qua 2 tháng thử việc bạn sẽ được các chi nhánh cử đi đào tạo nghiệp vụ tại các TTĐT của Agribank trong toàn quốc như Đồ Sơn, Vũng Tàu, Hội An, ... Việc đào tạo này rất tốn kém chi phí, nếu có may mắn các bạn sẽ còn được tham gia nhiều khóa huấn luyện khác để nâng cao trình độ.
Tôi hoàn toàn ủng hộ chủ trương giữ hộ này (Nếu có), còn đối với bạn: Nếu tôi là Giám đốc thì dù bạn có giỏi mấy tôi cũng không nhận đâu vì qua lời phát biểu của bạn thấy bạn cái tâm chưa sáng, mà cái tâm chưa sáng thì không thể làm NH được.

Bạn nói nghe có vẻ chí lý quá nhưng tôi thấy việc NH "giữ hộ" là điều không cần thiết và không hợp lý. Chúng ta còn cần những giấy tờ đó cho những giao dịch dân sự khác. Và nếu lỡ bị NH làm mất thì sao, nếu mình không lầm bằng mà mất rồi là ko cấp lại đâu, chỉ cấp giấy chứng nhận thôi!!!

Ý kiến hay. Tôi nhận thấy bạn có khả năng trở thành lãnh đạo. :D

bạn ơi, hình như NH chỉ đôichiueesu rùi mình lấy về ah, không có giữ hộ đâu

Bạn nói nghe có vẻ chí lý quá nhưng tôi thấy việc NH "giữ hộ" là điều không cần thiết và không hợp lý. Chúng ta còn cần những giấy tờ đó cho những giao dịch dân sự khác. Và nếu lỡ bị NH làm mất thì sao, nếu mình không lầm bằng mà mất rồi là ko cấp lại đâu, chỉ cấp giấy chứng nhận thôi!!!

NH mà làm mất "Tài sản giữ hộ" thì còn ai tin nữa, nhiều người dân còn mang cả Vàng, Di chúc, Giấy tờ có giá hoặc vô giá đến gửi NH nữa, ngoài ra NH còn quản lý một khối lượng khổng lồ về "Tài sản thế chấp" của khách hàng như Sổ hồng, sổ đỏ, Giấy chứng nhận quyền sở hữu các loại phương tiện, vv...

Tuy nhiên nói cho vui thế thôi, sau khi bạn đã là thành viên chính thức của Agribank rồi thì ai giữ của bạn làm gì cho mất công quản lý.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn ơi. sao không phải đi đào tạo mà đi làm luôn ah?
mà không biết luơng thì thế nào nhỉ? có ai biết thông tin về luơng của ngân hàng mình sắp làm ko?
@-):-":-*

Ok. Mình vs con bạn thân hai đứa đậu td luôn định ngày 10 này cùng lên NH luôn nè. Bạn cho mình sdt đi. Tới bữa đó mình gọi rủ bạn đi cho zui.

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/3792-Kinh-...-van-vao-AgriBank-NHNNo/page137#ixzz1fqpCPkQV
2 bạn chờ mình ngày thứ 2 rùi đi được ko. nhà mình ở quảng trị, sợ vào ngày 1chu71ua7 được. có j gọi tớ nhé 0974649777. yến nha hihi

---------- Post added 07-12-2011 at 07:26 PM ----------

@chicken: có j alo tớ ha

Khu vực TPHCM lâu thế nhỉ, bạn nào có thông tin gì chia sẻ tí nhỉ, hồi hộp ghê :D, mà trên web Agri thông báo là chỉ cần nộp giấy tờ có công chứng và mang giấy tờ gốc đi đối chiếu thôi, thế họ giữ luôn bằng gốc của mình ah?

Khu vực TPHCM lâu thế nhỉ, bạn nào có thông tin gì chia sẻ tí nhỉ, hồi hộp ghê :D, mà trên web Agri thông báo là chỉ cần nộp giấy tờ có công chứng và mang giấy tờ gốc đi đối chiếu thôi, thế họ giữ luôn bằng gốc của mình ah?
Mình nghĩ họ k giữ đâu, chỉ để đối chiếu thôi. Mà chuyện đó bi h k quan trọng bằng kết quả, đợi muốn dài cổ luôn rùi nè. Bạn thi chi nhánh nào vậy? Chẳng nghe đc thông tin gì ngoài lề hết, chả bù với mí khu vực trước, bùn quá!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên