Kinh nghiệm thi QHKH DN vào các Bank

Mình mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm thi cử theo các vị trí để các bạn tiện theo dõi và chia sẻ

---------- Post added 27-02-2012 at 11:28 AM ----------

Vị trí QHKH DN thường tuyển người có kinh nghiệm. Tuy nhiên với những bạn xuất sắc vẫn ok đấy.

Thi vào ngân hàng dạo này cũng tương đối giống nhau, đa phần có 2 vòng là thi viết với phỏng vấn_ tháng 7 năm ngoái mình thi cũng toàn lên mạng ôn rồi làm đề của mấy người đi trước chia sẻ, nói chung cứ tập trung khoảng nửa tháng là có thể đảm bảo qua vòng viết, vòng phỏng vấn nói chung đòi hỏi giao tiếp cộng với khả năng ứng biến là chính, mấy cái này là cả quá trình nên không phải sắp thi bảo tập là được.

Nói chung tớ thấy thi vào vị trí này cũng không khó như các vị trí khác đâu bởi vì chỉ cần bạn giao tiếp tốt và có các mối quan hệ rộng lớn. Nhưng công việc vất vả vô cùng bởi vì bạn phải tự đi tìm khách hàng, thuyết phục người ta lập tài khoản, rót tiền vào và mua các sản phẩm của ngân hàng. Mỗi tháng hình như sẽ có định mức về lượng tiền bạn cần huy động được. Tiền lương thì dựa theo số lượng vốn bạn đã huy động được trong tháng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,796
Thành viên mới nhất
Angelmaker Merc
Back
Bên trên